ปกติแมวเปอร์เซียเป็นเชื้อราพบได้ปกติหรอครับ รักษายากไหม อย่างกรณีของผมน้องอายุ1เดือน

ได้ไปซื้อน้องแมวเปอร์เซียเพศเมียอายุ1เดือนมาครับ ส่งมาจากต่างจังหวัด

พอมาถึงก็พาเข้า รพ.สัตว์ตรวจร่างกาย

พบมีเชื้อราที่ขา2ข้าง หลังหู และมีขาผิดรูป โดยที่คนขายก็ไม่รู้เหมือนกัน

แต่ว่าเขื้อรานี่เป็นไม่เยอะมากคุณหมอบอก แต่น้องก็อายุแค่เดือนเดียวอ่ะครับ

ด้วยความกังวลใจไม่เคยเลี้ยงแมว กลัวค่าใช้จ่ายบานปลาย แต่คนขายก็บอกจะช่วยทุกอย่างในเรื่องค่ารักษา แต่ก็ติดต่อยากหน่อยล่ะ

ก็เลยอยากถามผู้รู้ที่มีประสบการณ์ทั้งทางด้านการเคยรักษาแมวเป็นเชื้อรา และทางด้านกฎหมายว่าเราจะทำอย่างไรให้เป็นลายลักษณ์อักษรชัดเจน กรณีที่ผู้ซื้อกับผู้ขายอยู่ไกลกัน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่