เป็นผู้ชายแพ้ยาสระผมง่ายทำอย่างไรดีครับ

ปัจจุบันศรีษะผมมีทั้งรังแคและผมเสียทั้งหยิก ฟู ผมแตกปลาย แต่ไม่เยอะมากเท่าไหร่จะหนักไปทางรังแคซะมากกว่า เดินกลางแจ้งทีนึงคือคันมาก เคยเปลี่ยนยาสระผมมาแล้วหลายยี่ห้อทั้งของผู้ชายและของผู้หญิง ปัจจุบันใช้ยาสระผมยี่ห้อที่ขึ้นต้นด้วยตัว P อยู่ ใช้ทั้งที่เป็นยาสระผมและครีมบำรุงแต่ก็ไม่เป็นผล เคยคิดว่าเป็นเพราะพฤติกรรมการสระผมเพราะเป็นคนชอบสระผมตอนกลางคืนเลยลองเปลี่ยนมาสระตอนเช้าแทนแต่ยังก็เหมือนเดิม
ใครพอมียาสระผมยี่ห้อไหนแนะนำหรือแนะนำวิธีแก้ปัญหาบ้างครับช่วยแนะนำหน่อย
ปล.เรื่องผมเสียนี่เพิ่งจะมาเป็นช่วงหลัง ๆ ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะสภาพอากาศหรือเปล่า แต่เรื่องรังแคเป็นมานานพอสมควรแล้วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่