สอบถามเรื่องการต่อไมค์เข้าคอม/ลำโพง สำหรับร้องคาราโอเกะหน่อยครับ

ตอนนี้ผมใช้ลำโพง Edifier-R1850DB อยู่ ช่องเสียบข้างหลังมันมี AUX PC COX OPT ซึ่งตอนนั้ผมเอาพุทจากคอมผ่าน OPT เข้า สปีกเกอเลย
ทีนี้สมัยก่อนตามที่อื่นผมเห็นเขาต่อไมค์เข้าลำโพงเลยหรือไงนี่แหละ แต่ที่แน่ๆเขาไม่ได้ต่อเข้า PC แต่ลำโพงผมมันไม่ยักกะมีช่อง MIC in จะเอาไมค์มาเสียบ AUX มันก็แยก L-R อีกแถมมันคนละอินพุทกับคอมด้วย ไอ้ครั้นจะต่อไมค์เข้าคอมก็รู้สึกตะยิ้มๆไม่เคยเห็นเขาทำกันแล้วเสียงไมค์เรามันจะเบามั้ยเนี่ย

เอาเป็นว่าหลักเลยๆคือผมมีลำโพงตามรุ่นข้างต้น กับคอมพิวเตอร์ที่มีซาวการ์ดออนบอร์ดที่มีช่อง Mic in , CS out, RS out  Line in, Line out, S/PDIF (OPT) ผมควรจัดการยังไงเพื่อร้องคาราโอเกะคนเดียวในห้องดีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview