วิธีเดินทางไปนครปฐม

ต้องไปทำธุระที่นครปฐมครับ แถวๆ แยกหนองขาหยั่ง จุดเริ่มต้นจากอนุสาวรีย์ชัยฯ ต้องนั่งรถตู้จากจุดไหนลงตรงไหนครับ เห็นในกระทู้อื่นๆ บอกว่าต้องไปลงหน้า ม.ศิลปากร เลยอยากทราบว่า
ต้องนั่งตรงไหนที่ไปลงตรงนั้นได้ เพราะมีหลายจุด หรือ หากคันไหนมีป้าย ม.ศิลปากร ก็ขึ้นได้หมด

หรือถ้า BTS เริ่มจากอนุสาวรีย์ชัยฯ ต้องไปลงสถานีไหน และต่อสายไหนไปได้บ้าง

ปล. พอดีเป็นคนตจว.ครับ เคยอยู่กท. แต่ไม่เคยไปปริมณฑลโดยรถตุ้หรือ BTS เลย เคยแต่นั่ง 129 ไปสำโรง แล้วก็วันเดินทาง มีเวลาไม่มาก เลยอยากเซฟเวลาพอสมควร หากจะเช่ารถ แต่ถ้าเทียบกับวิธีเดินทางที่ไม่ยาก ก็คิดว่าไม่น่าคุ้มที่จะเช่า .. เคยตั้งกระทู้แบบนี้นะครับ แต่ยังได้คำตอบที่ไม่ชัดเจนเท่าไหร่ 

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่