สงสัยเรื่องการรับประกันของโน้ตบุ้ค

ขอสอบถามสมาชิกทุกท่านนะครับ 
ผมได้ซื้อ Notebook ยี่ห้อ Asus จากศูนย์ Banana มา ซึ่งในวันที่ซื้อ ผมนำ Serial ไปเช็คประกันในเว็บ Asus
แล้วปรากฏประกันมันเริ่มรันตั้งแต่เดือนตุลาคม ปีที่แล้ว
พอผมถามทางร้านที่เป็นเซลล์ เค้าบอกว่า ประกันตรงนี้ไม่เกี่ยว ดูก็ไม่มีประโยชน์ ยังไงร้านก็รับประกัน 2 ปีอยู่แล้ว

เลยอยากสอบถามว่า ปกติประกันรันแบบนี้ แสดงว่าเครื่องมีการเปิดใช้แล้วใช่มั้ยครับ ถือว่าแปลก หรือไม่แปลกครับ
ตอนนี้ยังซื้อไม่ถึง 7 วัน  เผื่อจะได้ไปคุยกับทางร้านเพื่อหาทางออกที่เกิดขึ้นครับ ว่าอย่างไร

ขอบคุณทุกท่านมากครับพาพันขอบคุณ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่