ประจำเดือนขาด 2 เดือน จะเป็นอะไรมั้ยค่ะ.....?

คือพอดีประจำเดือนขาดมาได้ 2 เดือนจะเข้าเดือนที่3แล้วค่ะ ก่อนหน้าที่ประจำเดือนจะขาด มีพสพ.กับแฟนแบบไม่ได้ป้องกันค่ะ หลังจากที่ประจำเดือนขาดได้ 1 สัปดาห์ ได้ลองไปได้ลองไปซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจ แต่ขึ้น 1 ขีดค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่ได้ตรวจอีกเลย แต่ก็ยังมีพสพ.กับแฟนเป็นบ้างครั้ง จนตอนนี้ประจำเดือนก็ยังไม่มาเลยค่ะ แต่เมื่อวันที่14 สังเกตเห็นกกน.ของตัวเองมีเลือดเลอะกกน.ประมาณ2-3หยด ไม่ได้มีปริมาณมาก ไม่มีอาการปวดท้องอ่ไรเลยค่ะ มีเลือดออกมาเลอะกกน.ได้2 วันแล้ว ปริมาณไม่เยอะเลยค่ะ เลือดจะเลเลือดจะเลอะแค่ช่วยกลางวันค่ะ ตอนนอนจะไม่มีเลยค่ะ ปกติเป็นคนที่ประจำเดือนมาไม่สม่ำเสมออยู่แล้วด้วยค่ะ เลือดที่ออกมเลือดที่ออกมาใช่ประจำเดือนรึเปล่าค่ะ ถ้าไม่ใช่แล้วมันเลือดคืออะไรค่ะแล้วอันตรายต่อร่างกายเรารึเปล่าค่ะ ขอบคุณสำหรับขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าด้วยนะคะ😁😁
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่