ไป work and travel Switzerland 3 เดือน

สวัสดีครับ พอดีผมรู้จักคนสวิตช์คู่หนึ่ง ซึ่งเขาทั้งสองใจดีและมีน้ำใจมาก
เขามาพักผ่อนที่ผมทำงานทุกๆปี ผมให้บริการช่วยเหลือเขาตลอด ล่าสุดเขาถามผมว่าอยากไปลองทำงานที่สวิตช์ไหม
เขาจะช่วยทุกอย่างที่ต้องใช้ในการขอวีซ่าทำงาน คนรับรอง ค่าห้องพัก ทำงานกับเขา 
ให้เงินเดือนประมาณแสนกว่าๆครับ แฟนผู้หญิง เป็นผู้จัดการ Swatch Swiss บริษัทนาฬิกา ส่วนแฟนผู้ชายทำงาน เกี่ยวกับองค์กร
ช่วยเหลือเด็กที่มีปัญหาในสังคมครับ ตอนนี้ผมลังเลอยู่ว่าจะเริ่มต้นจากจุดไหนก่อน และ ไปหรือไม่ไปดี ใครพอมีความรู้หรือประสบการณ์ work and travel ที่switzerlandช่วยแนะนำหน่อยครับผม ขอบคุณครับ (ผมทำงานเป็นผู้จัดการโรงแรมแห่งหนึ่งที่เชียงใหม่ครับ ภาษาที่ใช้ อังกฤษ)

ข้อมูลเพิ่มเติม
เขาทั้งสองรักและชอบประเทศไทยมาก เขาบอกผมว่า หลังเกษียณ เขาจะมาอยู่ที่ไทยและอยากใช้ชื่อผมในการซื้อบ้านหรืออื่นๆ ที่ต่างชาติไม่สามารถเป็นเจ้าของสินทรัพย์ได้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่