ยอดที่ต้องจ่ายในวันจ่ายปิดบัญชี กยศ.

อย่างที่ทราบกันดีว่าช่วงนี้ทาง กยศ. ได้ทำการหักเงินเดือนเพื่อให้ชำระหนี้ในบางบริษัทแล้ว เราคนนึงที่กู้เงิน กยศ. เช่นกัน แต่เราชำระตรงเวลาทุกปีไม่มีขาด และทางบริษัทของเรายังไม่ได้รับจดหมายแจ้งจากทาง กยศ. ให้หักเงินเดือนพนักงาน เราก็ไม่อยากรอให้ถึงวันนั้น จึงมีความคิดที่จะปิดบัญชี กยศ. ใช้หนี้ให้หมดทีเดียวไปเลยค่ะ เพื่อไม่ให้กระทบกับระบบเงินเดือนที่เราจะต้องได้รับในแต่ละเดือน เพราะปกติเราจะใช้เงินโบนัสในการจ่าย กยศ. ในแต่ละปี เราจึงเข้าไปเช็คยอดในระบบ ว่าเราจะต้องจ่ายเท่าไหร่ ระบบขึ้นดังภาพนี้

เราเข้าใจว่ายอดสุดท้ายที่ระบบขึ้นให้คือยอดทั้งหมดที่เหลือ ที่เราจะต้องจ่าย อันนี้เราเข้าใจถูกแล้วใช่หรือไม่คะ หรือต้องมีบวกยอดดอกเบี้ยอะไรเข้าไปอีก รบกวนคนที่มีประสบการณ์ช่วยตอบหน่อยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าไว้เลยจ้าา 😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่