อันดับเลือกตั้งของจีจี้

คิดว่าทำไมอันดับเลือกตั้งของจีจี้ ถึงได้น้อยกว่าที่ควรจะเป็น

ทั้งๆน้องเอง มีโอกาสติดเซมหลักมาหลายเพลง ไหนจะเป็นตัวหลักเดอะสกาอีก

สกิลMC ก็ค่อนข้างดีแท้ๆ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 15
ขอก๊อบที่ตอบไว้เมื่อคืน

ที่ผ่านมาผมพยายามพิมแทบทุกกระทู้ที่วิเคราะห์อันดับเลือกตั้ง แม้บางกระทู้จะเป็นกระทู้ปั่น
ผมพิมว่าจี้ติด top32 ได้คือประสบความสำเร็จแล้วครับ
top16 แทบจะเป็นปาฏิหาริย์ ผมจึงไม่แปลกใจที่อันดับน้องได้เท่านี้
แต่ถามว่ามีใครสนใจเม้นผมมั้ย ...ไม่มีครับ

"จี้มาแน่นอน" "จี้มาแรง" "จี้ต้องติด top16 แน่ๆ" สุดท้ายสักวัน เกิดพลังอวยเหล่านี้ ที่ไม่ได้มาจากแฟนคลับน้องเลย
กลายเป็นการ overrate ให้น้อง อโยนความกดดัน ความคาดหวังต่างๆนาๆ
สุดท้ายพอผลมันไม่ใช่ขึ้นมา คนที่โดนกระทบมากที่สุด ก็คือน้องทั้งที่น้องไม่ได้ทำไรเลย
"ไหนบอกมาแรง แต่อันดับแค่นี้" ทั้งที่หลายๆคนต่างคาดหวัง คาดเดาไปกันเองว่าน้องต้องได้เท่านั้นเท่านี้

ทั้งที่ไม่เคยมาสัมผัสจริงๆเลย ไม่เคยมาตามน้องจริงจัง ไม่ได้มาสัมผัสกับกลุ่มแฟนคลับของน้อง
แล้วจะรู้ได้ไงว่ามันมีขีดจำกัดมากแค่ไหน น้องไม่ผิด แฟนคลับก็ไม่ผิด
คนหวีดน้องเยอะแยะ แต่เคยเข้าไปดูรูปโปรไฟล์คนหวีดมั้ย เค้าคามิใคร
หรือในทวีตเตอร์ เคยเข้าไปดูมั้ยว่าเค้ารีทวีตเมมไหน ทั้งที่เค้าหวีดจี้

ตลอด 2 ปีที่ผ่านมา ผมคลุกคลี แม้แต่เวลาว่างๆและกดดูรูปโปรคนหวีดหลายๆครั้ง กระแสน้องมันมาจากคนบดเป็นส่วนมาก
รรวมถึงโมเม้นที่น้องมีกับเมมอื่น และยิ่งเมมท็อปหลายคนเอ็นดูน้องมาก น้องก็กล้าเข้าหา ทำให้เกิดโมเม้น กลายเป็นกระแสคนหวีดในอีกแบบนึง
แต่สุดท้ายเวลาเลือกตั้ง แฟนคลับกลุ่มนี้เค้าจะเลือกโหวตใครเป็นหลัก ก็ต้องไปโหวตคามิเค้าสิ มันคือเรื่องปกติ

จีจี้ไม่ค่อยมีแฟนคลับที่แบบมี 100 ให้จี้ 100 คนเดียว ซึ่งแฟนคลับประเภทนี้ เมมที่อันดับสูงจะมีมาก ผมยกตัวอย่างที่เห็นได้ชัดเลยเช่น
ปูเป้ , น้ำหนึ่ง , มายด์ , เจน พวกนี้ผมแทบไม่เจอคนแตกไลน์เลย โหวตให้แค่คามิแบบบ้าคลั่งมากๆ
แต่จีจี้มีน้อยครับ ผมถึงบอกว่ามันไม่ใช่แฟนคลับจี้ไม่เปย์ แต่แฟนคลับที่พร้อมเปย์ให้จี้หมดหัวใจ ให้แค่จี้คนเดียว มันมีน้อย !!

ผมไม่ได้จะบอกว่าคนที่โหวตน้อยไม่สำคัญนะครับ ทุกๆโหวตล้วนสำคัญหมด หรือแม้แต่คนที่ไม่โหวตแต่ทำโปรเจคต่างๆซัพพอร์ทน้อง
ล้วนสำคัญมากๆเลยหล่ะครับ  แต่ในการต่อสู้ที่แข่งขันกันด้วย"จำนวนเงิน"
คุณจะถือเงิน 200ไปสู้กับคนถือเงิน 20,000 มันเป็นการต่อสู้ที่ไม่มีวันชนะไงครับ

นั่นจึงเป็นเหตุผลที่ทำไมกำลังเปย์ถึงยังหยุดอยู่ที่เดิม ทั้งที่ 1 ปีที่ผ่านมา จี้มีความพัฒนาการในตัวเองทุกด้าน รวมถึงแฟนคลับที่เติบโตขึ้นเยอะ
แต่ยอดเท่าเดิม

สุดท้ายผลด่วนก็คือผลด่วน ผมยังเชื่อมั่นนและมั่นใจว่าแฟนคลับจะพาจี้ไปติดใน 32 ได้ครับ อาจจะอันดับท้ายๆ
ผมเชื่อว่าทุกคนทำได้ โอเค แม้ผลที่ออกมาวันนี้มันจะยังอยู่ที่เดิม แต่ตลอด 1 ปีที่ผ่านมา ถ้ามันจะไม่ทำให้ยอดเปย์เพิ่มขึ้น ก็ให้มันรู้ไปสิ
แฟนคลับน้องก็ต้องยอดกัดเลือดหน่อยหล่ะ ครั้งหน้าก็สบายขึ้นเยอะละครับ
ความคิดเห็นที่ 28
จะโหวตทำไมให้เสียเงิน ยังไงอฟชก็ดันติดเซ็มอยู่ดี 555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่