ไม่ได้ภาษาอังกฤษเลยทำไงดี

คือ เราอยู่ม.6 ค่ะจะขึ้นมหาลัย แล้ววิชาที่เราไม่ได้ที่สุดก็คือภาษาอังกฤษค่ะ แล้วจะเข้ามหาลัย คือ เรารู้นะคะว่าภาษาเป็นสิ่งสำคัญมากในการเรียน การทำงาน เราเคยฝึกเรียนภาษาอังกฤษตัวเองนะคะก็ไม่รอดค่ะ  คำศัพท์เยอะรวมถึงเจอแกรมม่าไปท้อมากค่ะ  ตอนนี้เราก็เลยเป็นคนไม่ชอบวิชาอังกฤษ ขนาดเดือน ตัวเลข วันที่ เรายังเขียนเป็นภาษาอังกฤษไม่ได้เลยคะ รวมถึงพูดด้วยค่ะ เด็กประถมยังเก่งภาษาอังกฤษกว่าเราเลย5555 เราควรเริ่มยังไงดีคะ ขอคำปรึกษา คำแนะนำหน่อยค่ะ มีที่เรียนดีๆ (เราอยู่ศรีราชาค่ะ) หรือ วิธียังไงคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่