แนะนำของขวัญ​ให้แฟนหน่อยค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่า แฟนมาพูดเซ้าซี้เราน่ะค่ะ เราก็เลยเผลอใส่อารมณ์ใส่เค้าไป ตอนนี้ก็ไม่ได้คุยกันมาสามวันแล้ว เลยไม่รู้จะง้อเค้ายังไงดี ถึงจะเจอหน้ากันที่โรงเรียนทุกวันแต่ต่างคนก็ต่างไม่สนใจกัน ตอนนี้ก็เลยคิดหาวิธีง้อ แล้วก็ปิ๊งไอเดียที่ว่าจะทำของขวัญให้แฟน แต่ก็ไม่รู้ว่าจะทำอะไรให้

แฟนเราเป็นผู้ชายที่ไม่ชอบสิ่งของหรูๆค่ะ เป็นคนที่ประหยัดเอามากๆ  เลยลองไปปรึกษาเพื่อนมา เพื่อนก็บอกว่าลองทำของที่มีคุณค่าต่อจิตใจ ซึ่งพอเรามาคิดดูก็นึกไม่ออกว่าจะทำอะไรให้ดี เลยคิดว่าจะซื้อกระบองเพชรให้ เพราะเราชอบกระบองเพชรค่ะ แล้วตอนครบรอบและวันเกิดเราแฟนก็ให้กระบองเพชรมา ซึ่งเราไม่เคยให้อะไรเค้าเลย
แต่ด้วยความที่ว่าแฟนทำงานร้านต้นไม้ และปลูกกระบองเพชร ก็เลยคิดว่าจะให้กระบองเพชร ซึ่งเป็นสิ่งที่เราชอบไปค่ะ

ใครมีไอเดียอื่นที่อยากจะแนะนำ ก็แนะนำเรามาได้นะคะ ตอนนี้คิดอะไรไม่ออกเลยนอกจากที่พูดไปข้างต้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่