สอบถามสยบฟ้าพิชิตปฐพี2 ช่วงท้ายเรื่องตอนที่ทุกคนไปช่วยผีผี

ส่วนตัวประทับใจฉากนี้ที่สุดในเรื่องแล้ว ไม่ยืดเยื้อ ทำเราน้ำตาร่วงเลย แม้ว่าจะดำน้ำ ไม่รู้สิ่งที่เขาพูด รอดูซับไทย EP.42 
ที่อยากสอบถามคือ 
1. พี่รองเฉาไปรับกระบี่ของหลิ่วไป๋มา ตอนที่ดูในตัวอย่างนึกว่าพี่แกจะตายแล้ว แต่สรุปคือเหมือนตกลงอะไรกัน แล้วนำมาสู้กับคนฆ่าสัตว์ กับปีศาจสุรา ซึ่งก็ไม่รู้ว่าพี่แกรอดไหม ดูจากในซีรี่ส์ เหมือนจะตาย
2. ปีศาจสุรา กับคนขายเนื้อหลังจากโดนพลังดาบของหลิ่วไป๋จากตัวพี่รองเฉาจะตายทั้งคู่ไหม
3. สาวชุดแดงสรุปก้าวข้ามด่านที่ 5 แล้วหรือไม่ ต่อสู้กับเจ้านิกายได้สูสีหรือเหนือกว่าไปแล้ว ดูมีพลังหลากหลายมากด้วย ทั้งรุกและรับ
4. องค์ชายหลงชิ่งที่มาช่วยผีผี คือตอบแทนบุญคุณของอารามจือโส่วใช่ไหมครับ
5. เจ้าอารามจือโส่ว หลังจากชีหลิงนำลูกชายไปเป็นเครื่องสังเวย จากนี้ยังจะเป็นพันธมิตรกันไหม หรือแยกตัวกันไปเลย 
6. หลิ่วไป๋ตกลงอะไรกันกับพี่รองเฉา
7.หลังจาก EP.43 เจ้าคณะวัดเสวียนคงจะได้ออกมาสู้กับพี่รองกับพี่ใหญ่อยู่อีกไหม หรือในซีรีส์ผ่านฉากนั้นมาแล้ว 
8. ณ ช่วงเหตุการณ์ตอนไปช่วยเฉินผีผี มีใครทะลุด่านที่ 5 เพิ่มอีกหรือไม่ 
9. ตอนหนิงเซวียกับซังซัง .... กัน ตอนนั้นฮ่าวเทียนก็อยู่ในร่างซังซังและสัมผัสความเป็นมนุษย์ในตอนนั้นด้วยหรือไม่ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่