เมื่อ ไม่มี Oscars ให้ Endgame ก็แปลว่า Oscars ยังไม่ดีพอ

ในความคิดผมนะ

ดูจาก กระแส / คนรอคอย /หลบสปอยล์ / รีแอคชั่น / ผลตอบรับ / รายได้ และอื่นๆ

แต่ไม่มีออสก้าให้ซักตัว

กับหนังที่ขึ้นมาเป็นอันดับหนึ่งขนาดนี้

ผมว่า ปัญหาน่าจะอยู่ที่ Oscars ครับ ไม่ใช่ Endgame
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
Endgame ก็ไม่ได้ออกมาเรียกร้องอะไรมากมาย แฟนๆ Marvel โดยส่วนใหญ่ก็รู้อยู่แล้วว่าหนัง Marvel ไม่ค่อยถูกชะตากับชิงรางวัลอยู่แล้ว

สรุป ปัญหาไม่ได้อยู่ที่ Oscar หรือ Endgame ปัญหาอยู่ที่คุณมากกว่านะครับ จขกท.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่