ทำไมลูกครึ่งไทย-ฝรั่ง (บางคน) โดยเฉพาะ ดารา ถึงเลือกมาใช้ชีวิตในเมืองไทยถาวรล่ะครับ ?

คือ ไม่ได้บอกว่าเมืองไทยไม่ดี นะครับ แต่คุณภาพชีวิตเมืองนอกอย่าง ยุโรปตะวันตก อเมริกา แคนาดา นี่หลายอย่างเทียบกับไทยไม่ได้เลยจริงๆครับ โดยเฉพาะ เรื่อง อาชีพ เทคโนโนลยี การศึกษา การขนส่งมวลชน (ยกเว้นสหรัฐ) แต่ทำไมพวกเขาถึงยังเลือกอยู่ไทยถาวรล่ะครับ

อย่าง ภักดีหาญส์ หิมะทองคำ เป็นลูกครึ่งไทย-อังกฤษ มีแม่เป็นชาวอังกฤษ แต่ทำไมยังจะเลือกมาอยู่ไทยถาวรอยู่อีกละครับ

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
คือ อังกฤษ นี่เชื่อไหมครับ เป็นประเทศที่มีแต่พวกคนจาก อินเดีย ปากีสถาน อยากจะเข้าไปอยู่กันจะตาย ง่ายๆเลย แม่ผมรู้จัก คนปากีสถานคนนึง ที่ลอนดอน เชื่อไหมให้ตายยังไง พี่แกก็จะไม่มีวันยอมกลับ ปากีสถานเด็ดขาด........
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่