สอบถามนั้ง bts สีม่วง ไปยัง ตลาด อตก. ครับ

คือผมต้องนั้งสายสีม่วงไปลงที่เตาปูน แล้วลงมาต่อสายสีน้ำเงิน แล้วผมต้องไปลง สถานีกำแพงเพชรหรือป่าวครับ แล้วต้องออกทางออกที่เท่าไหร่ ถึงจะขึ้นมาแล้วโผล่ตรงตลาด อตก เลยครับ ขอบพระคุณมากครับ เพี้ยนสู้สู้เพี้ยนสู้สู้เพี้ยนลุยเพี้ยนmbpt
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
รถไฟฟ้าสายสีม่วง คือ MRT ไม่ใช่ BTS
รถไฟฟ้า MRT ทั้งสีม่วงและสีน้ำเงิน ใช้บัตรโดยสารร่วมกันได้
ฉะนั้นเมื่อถึงสถานีเตาปูน ถ้าคุณไม่ได้ลงสถานีนี้ ไม่ต้องซื้อตั๋วใหม่ เดินไปขึ้นรถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินได้เลยครับ

สรุปวิธีใช้รถไฟฟ้าสายสีม่วง ร่วมกับสายสีน้ำเงิน
-  ที่สถานีของสายสีม่วง ให้ซื้อบัตรโดยสาร โดยเลือกสถานีในจอเป็น สายสีน้ำเงิน-สถานีกำแพงเพชร > รับบัตรโดยสาร > ขึ้นรถไฟฟ้า
-  เมื่อถึงสถานีเตาปูน ให้ออกจากรถ แล้วเดินลงบันได 1 ชั้น ไปขึ้นรถไฟฟ้าสายสีน้ำเงินที่ชานชาลาฝั่งที่ระบุว่าไปหลักสอง
-  จากนั้นนั่งต่อไปจนถึงสถานีกำแพงเพชรได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่