โรงพยาบาลตัดชิ้นเนื้อไปวิเคราะห์แล้วทำชิ้นเนื้อหาย ขอคำปรึกษาครับ

เนื่องจากคนในครอบครัวผมได้เข้ารักษาตัวตามสิทธิบัตรทอง ที่รพ.แห่งหนึ่งย่านถนนพระราม2 เป็นโรงพยาบาลเล็กๆ ไม่ไกลจากบิ๊กซี โดยหมอได้วินิจฉัยว่าเป็นมะเร็งลำไส้ใหญ่ แต่หมอตอบไม่ได้ว่า ระยะที่เท่าไร เนื่องจากทำชิ้นเนื้อหาย!!! จึงมาขอคำแนะนำครับ ว่าผมควรทำอย่างไรดี ไม่แน่ใจว่าควรแจ้งโรงพยาบาลแห่งใหม่ที่จะไปรักษาว่าอย่างไรดี และโดยปกติแล้ว ประวัติการรักษาที่เก่าจะสามารถบอกได้มั้ยว่าเป็นระยะที่เท่าไร หรือว่าต้องเริ่มต้นรักษาใหม่ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่