ขอคำแนะนำ การเดินทาง Osaka-KIX และ metro ในเมืองครับ

คือไม่รู้ว่าจะใช้งานแบบไหนดี
จุดประสงค์ คือ นั่งรถไฟเข้า-ออก สนามบิน และเที่ยวแค่ในเมือง ซึ่งน่าจะใช้แค่ metro ไม่ใช่ JR
1. yokoso  pass  (ใช้นั่งเข้า1ขา+subway 1 วัน ) + ขากลับเลือกใช้ Haruka 1 ขา
2. Icoca + haruka ( เห็นว่ามีส่วนลดอะไรไม่ค่อยแน่ใจครับ ) ใช้ icoca แตะเป็นเที่ยวๆคุ้มกว่า
ปล. เคยมาโอซาก้าแล้ว พาสเข้าชมที่ต่างๆไม่ไปแล้วครับ เน้นกิน ช้อปมากกว่า ซึ่งก็ไม่รู้ว่าจ่ายเป็นรายเที่ยว โอเคไหม
ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่