เราควรทำอย่างไรดี เมื่อไม่ได้หมดรัก แต่เบื่อแฟนมาก

ตอนนี้เรากลับมาคืนดีกะแฟนเก่าที่เลิกกันไป5ปี ด้วยเหตุผลที่เค้าพยายามง้อและติดต่อเรามาตลอด เเละคนรอบข้างบอกลองให้โอกาสเค้าบ้าง ยอมรับว่าเค้าดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนนะ แต่สิ่งที่เรากำลังเจอตอนนี้ก็คือ
   1. เค้าดูไม่ค่อยสนใจเราเลย แชทกัน2-3ประโยคในตอนเช้าเเค่นั้น  เพราะหลังจาก8โมงเราต่างก็ทำงาน (เราทำคนละบริษัทค่ะ) เวลางานอันนี้เข้าใจได้ ถึงแม้ว่าเราจะเห็นเค้าออนเเละกดไลค์คนอื่นก็ตาม (เราทำงานอ๊อฟฟิศทั้งคู่ค่ะ เวลาว่างก้มีบ้าง)
  2.  วันไหนที่เค้ากินเลี้ยงหรือไปกินเหล้ากับเพื่อน ส่วนใหญ่จะติดต่อไม่ได้เลยค่ะ(เค้าจะบอกก่อนตลอดว่าไปไหน) อ๋อ เราเคยลองทักไป เค้าอ่านแต่ไม่ตอบ เราไม่กล้าทักบ่อย เดี๋ยวหาว่าจุกจิก วันไหนที่เค้าโทรหาเนี้ยเราดีใจมากเลยนะ 
  3.  เวลาที่เราโทรหาเขา เขาชอบบอกว่าเหนื่อย ง่วงเเล้ว ก็ได้คุยกันแปปเดียวเกรงใจเค้า ทั้งๆที่ทั้งวันก็แทบไม่ได้คุยกันเลย มันเลยทำให้เราไม่รู้จะต้องทำยังไงต่ออ่ะค่ะ
..............เราอยากถามเพื่อนๆว่า...........
เราควรไปต่อมั้ยคะ หรือเลิกเลย หรือจริงๆเเล้วไม่มีอะไร เราคิดมากไปเอง อยากอยากรู้รู้ทั้งมองผู้หญิงเเละผู้ชายค่ะ

ปล. เค้าบอกว่าปีใหม่จะให้เเม่ไปขอ นี้เพิ่งจะกุมภาเอง เหมือนจะไม่รอดแล้วอ่ะ(รุ้จักกันมา9ปีพอดีค่ะคบมา4ปี เลิก5ปี, 5ปีที่เลิกกันนั้นเราก้มีช่วงที่มีแฟนเเล้วก็โสดค่ะ ตอนโสด
เนี้ยมีความสุขมากเลยค่ะสุขกว่าตอนนี้ อาจจะเหงาหน่อยไปแต่ก็แฮปปี้ดี) 
ตอนนี้รุ้สึกว่ามีแฟนเหมือนไม่มีเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่