รักที่แท้จริงคือการไม่ครอบครองจริงหรอ ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ... เราอยากมาปรึกษา
เราเป็นผู้หญิง แต่ก็มีแฟนเป็นผู้หญิงเช่นกัน (เรียกง่ายๆว่าคู่เลสเบี้ยน) อายุเราห่างกัน 20 ปี  แต่เราไม่ได้อยู่ด้วยกันนะคะ เจอกันอาทิตย์ละวัน ซึ่งเค้าก็ดูแลเอาใจใส่เราดีค่ะ เพียงแต่เค้าไม่สามารถเปิดเผยต่อสังคมรอบข้างได้ว่าชอบผู้หญิง อาจจะด้วยหน้าที่การงานและครอบครัวไม่ยอมรับข้อนี้ แต่แฟนของเราก็มีครอบครัวแล้วและอาศัยอยู่กับสามีบ้านหลังเดียวกัน แต่หย่ากันและอยู่อย่างเพื่อน ซึ่งสามีก็มีภรรยาใหม่ไปแล้ว แต่สามีเค้าก็รู้ว่าเราคบกันนะคะ
ถ้าเป็นคุณ คุณจะทนกับความสัมพันธ์แบบนี้ไหมคะ..
เรากำลังพยายามจบความสัมพันธ์นี้ ถึงจะสุขเป็นร้อยแต่ก็เจ็บเป็นล้านเช่นกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่