[CR] ลุยฝุ่นมากแค่ไหนก็ไม่กลัว เพราะมีLuLuLun มาส์กสามัญประจำบ้าน

ฮาโหล...ทุกคน ใครชอบมาส์กหน้ากันบ้าง เราเนี่ยชอบมากกกก 
ชอบจนแทบจะเป็นไอเทมที่ซื้อติดมือกลับบ้านทุกครั้งเวลาไปชอปปิ้ง สูตรนั้นสูตรนี้ อันนี้ลด อันนั้นแถม
ซื้อเยอะจนน้องสาวแอบบ่นแต่ก็ใช้ด้วยกันนะ ๕๕๕
จนประมาณกลางปีที่แล้ว เราตามส่องรีวิวหลายๆ คน บวกกับช่วงเซลล์หนักๆ
เราเลยได้ LuLuLun แพ็คใหญ่ จุใจ ใช้ได้ยาวๆ มาถึงต้นปี ตอนนี้หยุดซื้อมาส์กไปเลยจ้า

คือต้องเม้าท์ก่อนว่าหลังจากที่ชอบซื้อแผ่นมาส์กมาใช้ ลองผิด ลองถูกมาหลายยี่ห้อ หลายแบบ
เราโดนใจ LuLuLun สุดๆ ความนุ่มชุ่มชื่น ความกระจ่างใส และผิวสุขภาพดี
จริงๆ ถ้าใครตามรีวิวมาส์กของยี่ห้อนี้บ่อยๆ จะรู้ว่านางมีสูตรให้เลือกเยอะ
แต่ที่เราเลิฟมว๊ากกกก คือ 3 สูตรนี้จ้า

Lululun มาส์กหน้า ลูลูลูน สูตรมอย์สเจอไรซ์เซอร์ บาลานซ์ 
 1 กล่อง มีจำนวน 36 แผ่น ราคาเต็ม 790 บาท ซื้อมาแค่ 395 บาท มันเลิศไหมล่ะ
มาส์กแห่งการปรับสมดุลผิว ไม่ให้แห้ง หรือมันเกินไป ช่วยให้ผิวหน้าเรียบเนียน ชุ่มชื่น
ลดการอุดตัน เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว แถมผิวบอบบางก็ใช้ได้ 
มีสารสกัดจาก รากโสม, น้ำผึ้ง, อะโวคาโด, ว่านหางจระเข้, ส้มแมนดาริน, มิลเบอร์รี่, จมูกข้าว,
วิตามินบี 3 และ ไฮยาลูโรนิค

Lululun มาส์กหน้า ลูลูลูน สูตรพรีเชียส ดับเบิ้ลยูเอส2
 1 กล่อง มีจำนวน 32 แผ่น ราคาเต็ม 850 บาท ซื้อมาแค่ 425 บาทถ้วนจ้าาา
 สูตรนี้มีสารสกัดจากแก้วมังกรช่วยให้ผิวสว่างกระจ่างใส นอกจากนี้ยังลดเลือนริ้วรอย
ช่วยให้ผิวกระชับ เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว
ข้างกล่องมีเขียน 365 ที่หมายถึงสามารถใช้ได้ทุกวันด้วยนะ

Lululun มาส์กหน้า ลูลูลูน สูตรไวท์เทนนิ่ง

1 กล่อง มีจำนวน 32 แผ่น ราคาเต็ม 790 บาท ซื้อมาแค่ 395 บาท ซื้อของถูกมันดีจริงๆ
 สูตรนี้เน้นความขาวกระจ่างใส ผิวเรียบเนียน ลดเลือนจุดด่างดำที่เกิดจากแสงแดด
มีสารสกัดจากไฮยาลูโรนิค, พริมโรส, ใบเชอรรี่, ส้มแมนดาริน, วิตามินซี
ส่วนเรื่องความขาวไม่ถึงกับขาวว๊าวเปลี่ยนสีได้ แต่จะมีความกระจ่างใส
แบบดูผิวผ่องสวย สุขภาพดีนะจ๊ะ
เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว แถมผิวบอบบางก็ใช้ได้ 

จะบอกว่าทั้ง 3 สูตร ไม่มีแอลกอฮอล์ ไม่มีน้ำหอม สี และ มิเนอรัล ออยล์ แผ่นมาส์กก็นุ่มมาก
แนบสนิทไปกับผิวได้ดี มีความยืดหยุ่น และก็ดึงให้กระชับหน้าได้ดี

ขอบอกเคล็ดลับของเราให้ ไม่รู้ใครทำกันบ้างรึป่าว
นอกจากล้างหน้า ทำความสะอาดผิวแล้วเช็ดให้แห้ง ก่อนมาส์กหน้าทิ้งไว้ 10-15 นาที
พอเราดึงมาส์กออกแล้ว อย่าเพิ่งทิ้งน๊าาาา เราสามารถเอาแผ่นมาส์กมาซับที่คอเพื่อให้
Essence ที่เหลือได้บำรุงผิวที่คอต่อได้ด้วยนะ จะได้สวยทั้งผิวหน้าและลำคอไปด้วยนะ

แล้วที่เกริ่นมาตั้งนาน (นี้เรียกว่าเกริ่นหรอ ๕๕๕) คือเราจะอวดว่าเราเอาแผ่นมาส์กที่บำรุงผิวมาเกือบปี
มาทำเปเปอร์มาเช่ด้วยหล่ะ คิดดูว่ามาส์กเยอะขนาดไหน เอามาทำนู้นทำนี้ได้
ระหว่างคืนนึงที่กำลังมาส์กหน้าอยู่ ก็อุตะริคิดว่า มาส์กเกือบทุกวันขนาดนี้
จะทิ้งแผ่นมาส์กไปเฉยๆ มันใช่หรอ เราเอามาทำอะไรได้บ้างนะ
คิดแบบนั้นก็เลยลองเก็บสะสมมาเรื่อยๆ นะ เยอะอย่างที่เห็นเนี่ยแหล่ะ

และแล้ววันนี้ก็ได้ฤกษ์ลงมือทำ มาดูอุปกรณ์กัน
 ง่ายๆ ก็มีแค่ แบบที่อยากจะทำ แผ่นมาส์ก กาวลาเท็กซ์ กระดาษรียูส

ขั้นตอนไม่ยุ่งยาก แค่ปั้นแบบตามที่เราชอบ แล้วทับด้วยกระดาษและกาว สลับไปสลับมา
ชั้นที่ 1-4 พยายามลงด้วยกระดาษเอสี่ก่อน แล้วค่อยลงแผ่นมาส์กของเราที่เป็นชิ้นเล็กๆ
มาคอยแปะลงบนชิ้นงานนะ

แปะจนหนาพอใจแล้วก็เอาไปตากแดด ยิ่งถ้าแดดแรงแบบทุกวันนี้นะ ไม่นานก็แห้งแล้ว
แต่เราแนะว่าให้ตากทิ้งไว้ข้ามคืนไปเลยนะ หรือ หลายวันไปเลยยิ่งดี

เสร็จแล้ว น้องหนู 2 ตัว เห็นขนตาก็น่าจะรู้เนอะว่าน้องเป็นผู้หญิง มีความสีสดใส
เห็นแบบนี้เราไม่ได้ปั้นเล่นๆ นะ 
เจ้าน้องหนูสองตัวนี้เป็นที่วางแหวนกับที่แขวนนาฬิกาข้อมือด้วยนะ
ทำทั้งทีก็ต้องสวยด้วย ใช้งานได้ด้วย เนอะๆๆๆ

ใครจะลองเก็บแผ่นมาส์กที่ใช้ประจำ มาดัดแปลง ประดิษฐ์ของน่ารักๆ แบบนี้ก็ได้นะ
เราว่าทุกคนต้องมีไอเดียน่ารักๆ กว่าเราแน่เลย เอาเป็นว่าถ้าใครไปเล่นกันแล้ว
อย่าลืมส่งรูปมาอวดกันด้วยนะ แล้วคราวหน้าเราจะมีอะไรมารีวิวกันอีก อย่าลืมมาเม้าท์กันด้วยนะ บ๊ายยยยย
ชื่อสินค้า:   Lululun มาร์กหน้า
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่