[SR] ฟื้นฟูผิวให้อ่อนเยาว์ แข็งแรงด้วย Jeju Pomegranate Revitalizing Serum

สวัสดีทุกคนนะคะ วันนี้ออยพาสกินแคร์อย่างแบรนด์ Innisfree มารีวิวซักหน่อย
หลังจากได้มีโอกาสไปร่วมงานกันมา แล้วได้ฟังเกี่ยวกับไลน์สกินแคร์อย่าง Jeju Pomegranate Revitalizing Line
แล้วตัวที่ออยนำมารีวิววันนี้คือนางเอกอย่าง Jeju Pomegranate Revitalizing Serum ตัวนี้ค่า

ซึ่งจากที่ออยได้ดูข้อมูลมาบ้างแล้วน่าสนใจมากเพราะส่วนผสมหลักของไลน์นี้ก็คือ
ทับทิมจากเกาะเชจู ประเทศเกาหลีใต้นั้นเอง
ซึ่งทับทิมนั้นได้ขึ้นชื่อว่าเป็นผลไม้ที่มีสารต่อต้านอนุมูลอิสระที่มีประสิทธิภาพสูงซึ่งดีต่อสุขภาพของผู้หญิงเรามากๆ เลย
แถมยังเป็นผลไม้ที่ชื่นชอบของเหล่าสาวงามในประวัติศาสตร์อย่าง "หยางกุ้ยเฟย" และ "คลีโอพัตรา" ด้วย
ส่วนใหญ่เรามักเลือกทานแต่เนื้อของทับทิมเพื่อรับสารอาหารที่เป็นประโยชน์กันเนอะ
แต่จริง ๆ แล้วประโยชน์ของทับทิมนั้นมีครบทุกส่วนทั้งเปลือก เนื้อและเมล็ดเลยล่ะ
ถามว่าทำไมต้องเป็นทับทิมจากเกาะเชจูด้วยเพราะว่าทางอินนิสฟรีเค้าได้เพาะเลี้ยงทับทิมจากเกาะเชจู
โดยใช้น้ำที่สะอาด  อากาศบริสุทธิ์และอุณหภูมิที่เหมาะสมค่า

คุณสมบัติหลักของ Jeju Pomegranate Revitalizing Serum
1. ผิวเปล่งประกายเป็นสองเท่าจากทั้งภายในและภายนอกจากน้ำทับทิมคั้นสด
น้ำทับทิมคั้นสดเติมความเปล่งประกายจากภายใน ผสมผสานกับน้ำมันสกัดจากเมล็ดทับทิม
ช่วยทำให้ผิวแข็งแรง ตึงกระชับ โดยการสร้างเกราะป้องกันให้แก่ผิว
2. ฟื้นฟูและป้องกันสัญญาณแห่งผิวที่แก่ก่อนวัย
บำรุงผิวให้อ่อนเยาว์ ด้วยการปกป้องผิวจากสัญญาณของผิวอันแก่ก่อนวัย
เช่น ผิวเหลืองหมองคล้ำและริ้วรอยต่าง ๆ ซึ่งเกิดจากการถูกทำร้ายของสภาวะแวดล้อมภายนอก
3. ผิวมีชีวิตชีวา แลดูสุขภาพดี
เซรั่มเนื้อบางเบา สบายผิวและเต็มไปด้วย วิตามินบี 3 ตัว ช่วยบำรุงผิว คืนความมีชีวิตชีวา ผิวแลดูสุขภาพดี

ออยชอบแพคเกจขวดของเค้านะ สวยอ่ะ เป็นขวดซรั่มสีแดงเหมือนเม็ดทับทิมเลย
แล้วหัวเซรั่มของเค้าก็จะเป็นแบบดรอปเปอร์ค่ะ
เวลาใช้ก็บีบลงบนหลังมือแล้ววอร์มเนื้อเซรั่มเบาๆ ก่อนลงผิวหน้าค่ะ

ในส่วนของเนื้อเซรั่มจะใสๆ ขุ่นๆ ไม่เหลวมาก มีความเข้มข้นอยู่พอสมควรแต่สัมผัสบางเบา
มีความลื่นๆ ดูชุ่มชื้น ไม่เหนียวเหนอะหนะและมีกลิ่นหอมอ่อนๆ ด้วย ชอบมากเลยค่า

ขั้นตอนการลงเซรั่มตัวนี้นั้นควรจะใช้โดยใช้เป็นขั้นแรกหรือจะขั้นตอนที่ 2 ต่อจากสเต็ปสกิน / โทนเนอร์ค่ะ
เวลาเราจะลงพวกสกินแคร์ส่วนใหญ่จะลงหลังทำความสะอาดหน้ากันเนอะและเพื่อให้ผลลัพธ์ที่ดี
แนะนำว่าควรจะลงภายใน 3 นาทีแรกเพราะผิวของเราจะยังชุ่มชื่นและซึมซับเข้าผิวได้ดีที่สุดค่า
ตอนไปงานออยถ่ายขั้นตอนการลงสกินแคร์ของทางแบรนด์มาฝากด้วย อิอิ

วิธีใช้ตัวนี้จริงๆ อย่างที่บอกไปว่าควรวอร์มเนื้อเซรั่มก่อนในปริมาณที่เหมาะสม
แล้วค่อยลงให้ทั่วหน้าแล้วตบเบาๆ ให้ผิวตื่นเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพให้เซรั่มซึมเข้าผิวได้ดีขึ้นค่า

ผลลัพธ์หลังใช้
บอกเลยว่าปลาบปลื้มมาก เห็นผลได้ค่อนข้างชัดเลย พวกรอยสิวดูจางลงและสัมผัสได้ว่าลื่นขึ้น
เอาจริงๆ ตอนแรกที่ได้ลองเนื้อเซรั่มคิดว่าคนผิวมันจะไม่รอดซะแล้วกลัวเหนอะมากแต่พอได้ลองลงผิวจริงๆ ก็ไม่ได้ซึมช้าขนาดนั้นนะ แต่คนที่รีบอาจจะรู้สึกไม่ทันใจแน่นอนอ่ะ 5555 อยากให้อดทนและลองใช้ดู

***แนะนำว่าให้ใช้คู่กับเซรั่มชาเขียวจะเห็นผลไวขึ้นค่า***
หน้าออยก่อนหน้านี้คือพังมากๆ มีทั้งรอยสิวที่เห็นชัดเยอะ ผิวไม่ใสด้วยแต่พอได้ลองใช้มาสักพักนึงแล้วคือแทบตกใจมาก
กลับไปดูรูปเก่าที่เคยถ่ายไว้ เทียบกันดูถึงรอยจะไม่ได้หาย 100% แต่ก็ดูจางลงไปมากทีเดียว แล้วหน้าก็ดูนุ่มขึ้นด้วย
เลิฟๆ เลย นี่พยายามไม่ใช้เยอะมากนะ แค่ 3-4 หยดเอง กลัวหมดเร็ว 5555

จริงๆ อยากแนะนำสาวๆ วัย 20 ต้นๆ จนถึงปลาย ให้ลองใช้ดูและเริ่มหันมาดูแลตัวเองเรื่องริ้วรอยกันบ้างนะคะ
เป็นการดูแลตั้งแต่ต้นก่อน
เพราะจริงๆ เซรั่มตัวนี้นอกจากช่วยเรื่องคืนความมีชีวิตชีวา ผิวโกลว์แล้วยังช่วยบำรุงผิวให้อ่อนเยาว์ด้วยมากๆ
ถือว่าตัวนี้เป็นทางเลือกที่ตอบโจทย์ปัญหาผิวสาวๆ ได้ดีตัวนึงเลยนะ
นอกจากเซรั่มแล้วในไลน์เค้ายังมีตัวอื่นที่น่าลองอีกหลายตัวเลยน๊า ใครสนใจเข้าไปลองที่ช็อปก่อนได้ค่ะ

50 ml. 1,040 บาท
เหมาะกับทุกสภาพผิว โดยเฉพาะผิวคล้ำเสีย
 (ผิวแพ้ง่ายและบอบบางง่ายควรทดสอบก่อนใช้ด้วยนะคะ)

ชื่อสินค้า:   Jeju Pomegranate Revitalizing Serum
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่