ณ วินาทีนี้ ผมอยากจะกอดคนไทยแน่ๆทุกคนครับ เราจะผ่านมันไปด้วยกันครับ 😊😊

เปิดมาปีนี้ แค่ 1 เดือนครึ่ง ก็เกิดเหตุร้ายมากมาย มีเรื่องร้ายๆ เกิดขึ้นมากมาย ไม่ว่าจะเป็นคดีโหดร้ายต่างๆ โรคภัย สภาพอากาศ
ปีนี้ดูเหมือนจะดิ่งลงเหวที่สุดแล้ว เท่าที่ผมเคยเจอ หรือ อาจเป็นเพราะผมอายุแค่ 16 ปีเท่านั้นเองก็ได้

แต่ถึงอย่างนั้น ด้วยจิตใจที่เปี่ยมล้นไปด้วยความเมตตา และ อยากเห็นคนไทยในประเทศนี้รักกัน  ผมขอ กอดคนไทยทุดคนแน่นๆครับ  ผมขอให้เราทุกคนผ่านมันไปด้วยกัน ไม่ว่าท่านจะเป็นคนไทยจากส่วนไหน ผมก็อยากจะบอกว่า ผมรักและเป็นห่วงท่านเสมอ และ หวังว่าสันติภาพที่สงบสุข จะมาเยือนแก่เราในเร็ววันครับ  ตอนนี้ผมเครียดและกังวลมาก ว่า ภัยอันตรายจะมาเยือนอีก และ ผมก็คิดว่า มีคนไทยอีกหลายคนเช่นกันที่คิดแบบผม ผมอยากจะบอกว่า ท่านไม่ได้เดียวดายนะครับ ท่ามกลางท้องฟ้าที่มืดมิด ท่ามกลางท้องฟ้าที่ร้องคำราม ยังมีผมและอีกหลายๆคนที่ยืนเคียงข้างท่าน

ถึงคนไทยทุกคน....ผมอยาก กอดคุณแน่นๆจริงๆครับ เราจะผ่านมันไปด้วยกันครับ 😊😊

แสดงความคิดเห็น
Preview