เห็ดนางฟ้า​ เห็ดนางนวลสามารถเก็บได้เมื่อไหร่คะ?

เพิ่งลองเพาะครั้งแรกคะ​ ที่ระเบียงหอพักค่ะ​ กลัวไม่ออกดอกเลยไม่ได้ซื้อก้อนมาเยอะ​ แต่ตอนนี้ก็ออกดอกแล้วค่ะ​ เย้

เห็ดนางฟ้าค่ะ​

เห็ดนางนวลสีชมพู(เพิ่งเคยเห็นของจริงนี่แหละ​ ไม่เคยทานมาก่อนด้วย)​

จากภาพสามารถเก็บได้เลยหรือควรรอไปอีกดีคะ?
แล้วเพื่อนๆเคยทานเห็ดนางนวลมั๊ยคะ​ อร่อยรึเปล่า​ เอาไปทำอะไรทานได้บ้าง

ขอบคุณ​สำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ
เพี้ยนหืม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่