ในช่วงระยะเวลานี้ การซื้อคอนโด เพื่อ ปล่อยเช่า , เก็งกำไรในอนาคต หรือ เก็บเป็นทรัพย์สิน ยังดีจริงไหมค่ะ ??

เห็นเพื่อน เค้า มี คอนโด 4 ที่ มูลค่ารวมกัน อย่าง น้อยก็ เกือบ 9 ล้าน แต่ก็มีผ่อนบ้างนะ 

ห้องที่ 1 เค้าอยู่เอง 
ห้องที่ 2 ปล่อยเช่า โดยผ่อนไปด้วย 
ห้องที่ 3 รอปล่อยเช่า 
ห้องที่ 4 รอปล่อยเช่า 

เค้าเป้นมนุษย์เงินเดือนเหมือนเรานี่ แหละ 
เค้าเหมือนจะรวยด้วย อสังหาทรัพย์ ด้วยคอนโด 
แบบนี้ทำให้เรามี Passive income ได้จริงๆไหม 
ทำไมมันเหมือนดูง่ายจัง 

สมมุตินะ ว่าเรามีเงิน เย็น 2 ล้าน (แค่สมมุตินะ) เราเอาไปซื้อคอนโด แล้ว เราก็ปล่อยเช่า ไปเรื่อยๆ 
โดยถ้าหาคนเช่ายาก เราก็ไปให้นายหน้าช่วย แล้วเราก็กินเงินค่าเช่าไป 
แล้วก็ทำงานประจำไปด้วย อย่างนี้ก็ดีรึเปล่า

การรวยด้วย อสังหาทรัพย์ มันดีจริงไหมคะ ???

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 9
อย่าดีกว่าครับ    ยิ่งปัจจุบันคอนโดมีมากจนล้นตลาดแล้วก็ยังสร้างกันไม่หยุด    ต่อไปการซื้อคอนโดเพื่อปล่อยเช่านี่ต้องแข่งกันหนักแน่

และเอาจริงไอ้แนวคิดซื้อคอนโดเพื่อปล่อยเช่านี่    ผมมองว่ามันเป็นแผนดึงแมลงเม่าของบรรดาบริษัทอสังหาริมทรัพย์ด้วยซ้ำ    บริษัทอสังหาริมทรัพย์ผลิตคอนโดออกมาเรื่อยๆแต่จำนวนคนซื้อไม่ได้เพิ่มตามอย่างรวดเร็ว     ก็เอาแนวคิดนี้มาล่อคนที่อยากใช้เงินทำงานว่าซื้อคอนโดไปแล้วปล่อยเช่าดีกว่า     สิ้นเดือนก็รับค่าเช่าสบายๆไปจ่ายธนาคาร     พอจ่ายครบก็เท่ากับได้คอนโดมาฟรีๆห้องหนึ่ง     คนที่ฝันหวานอยากใช้เงินทำงานให้ก็ตาลุกรีบไปซื้อคอนโดมาเก็บไว้สิ    จากนั้นคนที่ซื้อเก็บก็ต้องมานั่งลุ้นว่าจะมีคนมาเช่ามั้ย  คนมาเช่าจะจ่ายให้ตามสัญญามั้ย  คนเช่าจะนิสัยแย่รึเปล่า    รึเกิดหาคนเช่าไม่ได้ต้องปล่อยว่างไปนานๆก็ต้องควักกระเป๋าจ่ายธนาคารอีก    แต่คนที่หัวเราะอยู่ข้างหลังก็คือบริษัทอสังหาริมทรัพย์ที่ขายคอนโดได้เรื่อยๆ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่