จะออก report ขาด ลา มาสาย ควรออกแบบ database ยังไง?

คือผมจะออก report ขาด ลา มาสาย ควรออกแบบ database 
โดยบันทึกเข้าออกจากเครื่องสแกนบัตร โดยผมอยากจะออกรรายงายขาด ลา มาสาย แบบรายสัปดาห์  เดือน  ปี ควรออกแบบยังไงให้เหมาะสมที่สุดโดยตอนนี้ผมออกแบบไว้แบบนี้  มี2 ตารางอยู่นะครับ ตารางเก็บข้อมูลพนักงาน(employee)กับตารางเก็บเวลา(timestamp)

ให้ดูง่ายหน้าตาประมานนี้ ส่วนปีจะไม้ให้ขึ้นโชว์หน้า html  แต่ตรงปี ผมคิดว่าเผื่อเก็บไว้คิดออกรายงานรายปี (ไม่รู้ควรมีไหม)  

ส่วนตรงนี้ผมจะสรุปสิ่งที่อยากจะรู้
1.ควรสร้างตาราง การขาดงาน   ตารางการลา  ตารางการสายไว้แยกไหมหรือสร้างไว้รวมกับตาราง timestamp ที่ผมสร้าง
2.ควรสร้าง แอททรบิว ปี   ไว้ในตารางของแต่ละอันไหม
3.ถ้าสร้างแยกควรออกแบบแต่ละตารางยังไงดีหรือมีวิธีที่ดีกว่าผมพร้อมแก้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่