ทำท้ายสั้นที่ร้าน กับ ซื้อท้ายสั้นมาทำเอง อันไหนดีกว่ากันครับ?

คือผมทำ ท้ายสั้นเองแล้ว หักมา2รอบ(2เดือนกว่าๆหักทีนึง) เลยตั้งใจว่าจะไปจ้างให้ที่ร้านBigbikeแถวบ้านทำ
ผมอยากทราบว่า....
1.ทำท้ายสั้นทะเบียนพับที่ร้าน ส่วนใหญ่ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ (์NINJA300)
2.ทำที่ร้านแล้ว นำมาขี่ใช้งาน จะมีโอกาสหลุดหรือหักมั้ยครับ?
รบกวนผู้มีประสบการณ์ช่วยบอกหน่อยนะครับผม. อมยิ้ม04

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้าทำโดยไม่อิงหลักทางวิศวกรรม ยังไงก็หักครับ

เคยใช้ "ของแท้ศูนย์" หรือยังครับ?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่