ข้อสงสัยใน Samsung Galaxy S20 ที่จะเปิดตัวคืนนี้?

1. รองรับ เกม Fortnite 120FPS แบบเดียวกับ ipad Pro gen3 หรือไม่

2. คะแนน antutu benchmark เท่าไหร่?

3. ยังรองรับ dex mode หรือไม่?

4. มี 5G ไหม?

5. ระบบเสียงเป็นแบบ Note10+ หรือเปล่า?

6. ราคาไทยเท่าไหร่? มีรุ่นไหนบ้าง? ขายเมื่อใด?

7. Accessories มีอะไรบ้าง?

8. ในไทยที่ขายใช้ CPU Exynos หรือ Snapdragon (ข่าวหลุดออกมา มีแต่ benchmark ของ Snapdragon)

9. สเปคกล้อง ซูม 100 เท่าจริงไหม? และภ่ายภาพได้ 108MP จริงไหม?

10. มีสีอะไรบ้าง?

11. ถ่ายวิดิโอ 8K ได้จริงไหม? (30fps ก็ยังดี) แล้วตัดทุกๆ กี่นาที (รุ่นเก่าๆ อย่าง S8 ถ่าย 4k ตัดทุกๆ 5 นาที ส่วน S9 ตัดทุกๆ 10 นาที ส่วน Note10 ถ่าย 4K ไม่จำกัด แต่ตัดไฟล์ทุกๆ 4GB)

12. ยังใช้ 2 simหรือไม่?

13. ใส่ Micro SD Card ได้ไหม?

14. ขายไทยเมื่อไหร่?

15. มีโปรเทิร์นรุ่นเก่าไหม?

ผมว่าพรุ่งนี้เย็นน่าจะรู้ทั้งหมด แต่ขอตั้งคำถามเอาไว้ ให้ตอนไปจับเครื่องได้ทดสอบ

รอบนี้ผมสังเกตว่า ไม่มีกิจกรรม จองก่อนเปิดตัว อาจเป็นเพราะ ราคาเปิดตัวคงราคาถูกกว่ารุ่นก่อนแน่ๆ

เดี๋ยวรอดูวันพรุ่งนี้เย็นอีกทีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่