พยาบาลที่โรงพยาบาลสวนดอกเขาพูดจาและทำงานกับคนไข้ที่ใช้สิทธิ์​ 30​ แบบนี้ทุกคนเหรอคะ

เนื่องจากดิฉันป่วยเป็นมะเร็งปากมดลูกระยะ​ 2 จึงต้องไปรักษาตัวที่โรงพยาบาลสวน​ดอก​ (มหาราชนครเชียงใหม่​) อยู่บ่อยๆ​ ประสบการณ์ครั้งแรกที่เจอของการรักษากับแผนกรังสีรักษาชั้นใต้ดินคือ​ พยาบาลสั่งเจาะเลือดไม่ครบ​ ต้องไปเจาะใหม่เนื่องจากเขาเขียนคำสั่งเจาะไปแค่ตัวเดียวทั้งๆที่จริงๆต้องสั่งเจาะ​ 2 ตัว​ อีกวันนึงไปหาหมอตั้วแต่ตี​5 แต่ตี​ 5 แต่ไม่รู้ว่าเราต้องยื่นบัตรสีชมพูด้วยเนื่องจากเราไม่เคยมาหาหมอ​ และไม่มีเจ้าหน้าที่พยาบาลบอกว่าต้องทำไงบ้าง​ เลยได้หาหมอคิวเกือบสุดท้ายทั้งๆที่มารอเป็นคนแรก​ เข้าใจว่าพยายาลเหนื่อยเนาะ​ แต่คนไข้ก็เหนื่อยเหมือนกัน​ ถ้าดิฉันจ่ายเงินสดคุณจะพูดจาดีกว่านี้มั้ยคะ​ และคุณเคยมีญาติป่วยมั้ยคะ​ รบกวนพี่ๆพยาบาลช่วยดึงสติและให้ความยุติธรรมกับคนไข้ด้วยค่ะ​ ไม่ใช่ว่าหมั่นใส้คนไข้คนใหนก็จะแกล้งเอาคิวไปไว้ท้ายๆซะงั้น​
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่