ควรซื้อiPhone11ไหม? ถ้ารอ12

ตามหัวข้อเลยค่ะ ขอคำแนะนำหน่อย คือ ปัจจุบันเราใช้ไอโฟน5sอยู่ ตัวนี้ซื้อมาประมาณ4ปีแล้ว ตอนแรกก็ไม่มีปัญหาอะไรแต่พอไปเปลี่ยนฟิล์มกระจกหน้าตุ้ที่ห้าง เขาก็ทักว่าแบตบวมเปลี่ยนไหม เราก้เออ ออ เปลี่ยน หลังจากนั้นจากที่ไม่เคยเป็นอะไรโทรศัพท์เราก็หน้าจอเด้งขึ้นมา มีแสง เป็นอย่างนี้2รอบ รอบนึงซ่อมแล้ว รอบต่อไปเป็นอีก แต่ล่าสุดคือไปซ่อมมาเกือบๆปีแล้วค่ะ ก็ไม่มีอะไรแล้ว ตอนแรกก็แอบกลัวๆระเบิด;-;
 ประเด็น คือ ช่วงนี้คนรอบข้างเราฮิตซื้อไอโฟน11กันมาก ไม่มีเพื่อนใช้5sแล้วค่ะ ตอนแรกก็มีแต่พอโทรศัพท์เขาพังก็เปลี่ยนแล้ว5555 และส่วนตัวเราว่ามันอยู่ในราคาที่จับต้องได้อยู่ ซึ่งตอนนี้เรามีแพลนว่ายังไงก็ต้องเปลี่ยนก่อนเข้ามหาลัย (ปีหน้า) dek64ค่ะ... เลยจะมาถามว่าควรรอiphone12ดีไหมคะ ถ้าเทียบกับสภาพทรศตอนนี้แล้วTT (ปัจจุบันยังใช้ได้อยู่นะคะ แต่เรื่องอืด+ค้างมีอยู่แล้ว;_;) ใจจริงอยากรอ12 แต่อีกตั้ง 9เดือนกว่าจะเปิดตัว😱😭 
ปล.ไม่ค่อยสนใจiphone9ที่ลือจะเปิดตัวมีนาคมนี้เท่าไหร่น่ะ.__. 
แสดงความคิดเห็น