[CGM48] เดบิวต์แล้ว ชอบเพลงไหนมากกว่ากันคะ Chiang Mai 106 vs Valentine โชคดี

ขอแท็กห้อง BNK48 ด้วยนะคะ เพราะเห็นว่าเป็นเครือ 48 เหมือนกัน
อยากทราบความคิดเห็นส่วนใหญ่ บางส่วนน่าจะดูน้อง ๆ CGM48 บ้างแล้ว 

ในที่สุด CGM48 ก็เดบิวต์แล้ววววว ดีใจมากเลยค่ะ
เพื่อน ๆ ฟังสองเพลงนี้ชอบเพลงไหนมากกว่ากันค่ะ
มันคนละแนวเลย แต่รู้สึกว่าฟีลกู๊ด และมีคำว่าน่ารักเต็มไปหมด
ส่วนตัวชอบเพลง 'Valentine โชคดี' มากกว่า เพราะดุ๊กดิ๊กสดใส (ชอบมองรินะเต้น)

Chiang Mai 106 (เพลงหลัก) | ต้นฉบับ Max Toki 315go - NGT48
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

Valentine โชคดี (เพลงรอง) | ต้นฉบับ Onegai Valentine - HKT48
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
[CGM48] เนื้อเพลง Valentine โชคดี (ฉบับฟังแล้วแกะเนื้อเอง) https://pantip.com/topic/39629690

ส่วนตัวคามิโอชิรินะจัง มาตั้งแต่รินะย้ายมาวง BNK48 จนกลายเป็นชิไฮนิน CGM48 (น้ำตาจิไหล)
เราว่าชุดเซมบัตสีซิงเกิลแรกของ CGM48 มันคุ้น ๆ ตาจัง แล้วมานึกได้ว่า อ๋อ...
ชุดทรงเดียวกับเพลง Hoshi No Ondo (อุณหภูมิของดวงดาว) BNK48 นี่เอง
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

จะว่าไปก็เปิดหูเปิดตามากเลย เท่ากับว่าตอนนี้ 48
ไม่จำเป็นต้องเอาเพลงเฉพาะของ AKB48 มาร้องแล้วเท่านั้นจริง ๆ
เพี้ยนเย้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่