ใครพอมีความรู้ในเรื่องกระบวนการ ส่งซ่อมกล้องosmo action บ้างค่ะ ของเราได้คือตอบคือ รอเมล จากเมืองจีน

มีใครพอให้รายละเอียดได้บ้างค่ะ ว่า กรณี ที่ กล้อง osmo action ซื้อมาใช้ไม่ถึง 1 ปี. มีปัญหาที่สายเสียบ รูชาร์ตแบต เสีย เสียบไฟไม่เข้าชาร์ตไม่ได้เลยค่ะ และเนื่องจากอยู่ในระยะประกัน ซื้อกับทาง world camara ส่งซ่อมกับทาง ร้าน ไปและร้านแจ้งว่า ส่งคืนทางต้นสังกัด (ที่ สโตร์ 13 ) ทางร้านได้ประสานเรื่องให้ได้คุยกับทาง ช่างของทาง สโตร์13 แล้ว มีใจความว่า จะได้เปลี่ยนเครื่อง แต่ต้องรอทางเมืองจีน ตอบเมล มาก่อน ว่าจะได้รับเมื่อไหร่ ซึ่งตอนนี้ทางจีน ปิดยาว และเราต้องรอได้อย่างเดียวเท่านั้น ไม่สามารถทำอะไรได้ นอกจากรอ ทางจีนส่งจะเครื่องใหม่ หรือจะ อนุมัติ อะไรมาบ้าง..เลยอยากถามว่าใครพอมีประสบการณ์ ทำนองนี้บ้างมั้ยค่ะ แล้วเราสามารถ ตามเรื่องทางไหนได้อีกบ้างค่ะ นอกจากรอ ทางจีนอย่างที่บริษัทฯ ว่ามา ไม่ทราบว่า แล้วทั่วๆไปคือต้องรอสักประมาณ กี่เดือนค่ะ ส่งเครื่องไปตั้งแต่ 13 ธันวาคม 2562 ...ระหว่างนี้ ไม่มีกล้องใช้งาน รอยาวคงได้ผ่อนตัวใหม่อีก เพราะต้องเอามาทำงาน ไม่รู้ว่าจะทำยังไงดี..
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่