ซื้อทีวี Aconatic 55RS542AN มา ตอนที่จะเข้าหาเสริชยูทูป แป้นพิมพ์มันเป็นภาษาอังกฤษอย่างเดียว ทำไงให้มีภาษาไทยครับ ?

ซื้อทีวี Aconatic 55RS542AN มา ตอนที่จะเข้าเสริชหายูทูป แป้นพิมพ์มันเป็นภาษาอังกฤษอย่างเดียว ทำไงให้มีภาษาไทยครับ ?

ตอนนี้ก็เลยใช้วิธีพิมพ์ภาษาอังกฤษ แบบคาราโอเกะ มันก็พอหาได้
แต่บางคลิป มันก็ไม่รู้จัก
อย่างหาคลิป มะล๊องก๊องแก๊ง ก็พิมพ์ malongkongkaeng เป็นคาราโอเกะไป มันก็หาคลิปมาได้

แต่บางคลิปนี่มันไม่รู้จัก หาไม่ได้เลย
พยายามหาเมนูที่จะเปลี่ยนคีย์บอร์ดเป็นภาษาไทย
หาเท่าไรก็หาไม่เจอ ไม่รู้ทำไง

ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่