ทำไงดี อยากเรียนสถาปัตย์แต่ไม่ได้สมัคร9วิชา!

สวัสดีค่ะ ตอนนี้เราอยู่ม.6แล้ว กำลังจะเข้ามหาลัย ช่วงนี้เครียดมากเลยค่ะ เพราะเราไม่ได้สมัคร9วิชาสามัญไว้(ซึ่งนี่คือโคตรบทเรียน)แต่อยากเรียนคณะสถาปัตย์ (ซึ่งถ้ามี9วิชาจะสมัครได้หลายมหาลัยกว่าT-T)ค่ะ ที่เคยหาๆรู้สึกจะมีเปิดรับน้อยมาก ของรอบ3 (รอบ2กำลังหาอยู่ด้วยค่ะ เผื่อเจอทางออก)

ตอนนี้เราได้คำแนะนำหรือแนวทางการศึกษาต่อของสถานที่อื่นๆเพิ่มเติม เกี่ยวกับข่าวสารtcasรอบ2 3 4 ของถาปัตย์
น่ะค่ะ อยากทราบจริงๆ วอนผู้รู้ ช่วยหน่อยนะคะ//ไหว้แทบอก 

ปล.เราสมัครgat pat1,4 ไว้แค่นี้เองค่ะ เราจะรอดมั้ย หรือจะร่วงอ่ะ แงงง เครียดด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่