แหล่งซื้อผลิตภัณฑ์เกษตรเพื่อทำอาหาร?

สวัสดีครับ ผมอยากทำของหวานขาย เริ่มต้นคงทดลองหาสูตรคงใช้วัตถุดิบยังไม่มาก แต่อยากรบกวนถามท่านผู้รู้นิดนึงนะครับ
1)    วัตถุดิบใช้งาดำ, ถั่วแดง, ถั่วเหลือง จะซื้อได้ที่ไหนครับ? ถ้าซื้อตามห้างจะนำไปทำขายก็อาจไม่คุ้มน่ะครับ
2)    แหล่งซื้อวัตถุดิบเหล่านี้ จากเกษตรกรจะดีกว่าหรือไม่ครับ?
3)    งาดำ ถ้าไม่คั่วเลย แล้วเอาไปต้มได้หรือไม่ครับ?
4)    ถั่วแดงใช้sizeไหนครับ? บางคนบางให้เอาsizeเล็กๆมันๆ หรือว่า size ไหนก็ได้ครับ
ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่