แบตเตอรี่ VOLK. CARAVELLE ไม่มีไฟครับ

รถตู้CARAVELLEของวัด(อ.เมืองปราจีนบุรี) แบตเตอรี่หมด ชาร์จแบบพ่วงก็ติด แต่พอถอดสายพ่วงออกได้สักพัก ก็ดับ
พ่วงแบตกับอีกคันที่ติดเครื่องอยู่ เพื่อชาร์จทิ้งไว้ 2 ชม. ก็สตาร์ทติด วิ่งวนได้ไม่นานก็ดับ
สงสัยไดชาร์จ จะไม่ทำงานครับ คงต้องลากไปร้านไดนาโม หรือมีทางอื่นแนะนำมั้ยครับ
ร้านไดนาโมทั่วไป น่าจะซ่อมรุ่นนี้ได้ใช่ไหมครับ 
 * * มีร้านในปราจีนฯ แนะนำไหมครับ * *

ปล.หากนำแบตออกไปชาร์จกับเครื่องชาร์จจนเต็ม จะวิ่งได้สัก 15 กม.มั้ยครับ
หากจะใช้วิ่งไปหาร้านไดนาโมน่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่