ปัญหาการซ่อมสี ตัวถัง ของ Honda พระราม 5

รถผม CRV G 5 โดนถอยชนตูดแล้วเคลมประกันทำการเปลี่ยนชิ้น ก็เอารถเข้าเคลม ศูนย์ฮอนด้าพระราม5 วันที่3 ก.พ. 2563 เป็นเวลา 5 วัน ก่อนผมจะส่งรถก็ได้บอกพนักงานว่าป้ายทะเบียนผมสั่งทำมา ถ้าแกะออกมาแล้วไม่ต้องติดกลับไปนะเดียวผมไปทำใหม่เองโดยไม่เกี่ยวกับการเคลม แต่พอไปรับ วันที่ 7ก.พ.2563 แม่เจ้าสิ่งที่เจอคือ ยังไม่ได้ตรวจงานนะครับ สีกระเด็นใส่ คิ้วกันรอยกันชนหลัง เราก็ถามว่าพ่นสีข้างรถหรอ หรือ ไม่ได้เปลี่ยนให้ผมแต่มาแจ้งผมว่าเปลี่ยน ที่เลวร้ายไปกว่านั้นป้ายทะเบียนผม หวังดีติดคืนแต่เอากาวอะไรไม่รู้มาติด ผมบอกให้ถอดออกเดียวผมเอาไปติดเอง ก็ได้คำตอบว่า ถ้าเอาออก สีอาจจะหลุดออกต้องทำสีใหม่ โอ้โห้ อะไรกันเนี่ย สรุปรับรถกลับไม่ได้ ต้องทำสีใหม่ อะไรวะ ซ่อมสีมันไม่ได้มาตรฐานขนาดนั้นเลยหรอ ศูนย์ ฮอนด้าพระราม5 แค่เอากาวออกสีหลุดทำสีใหม่ หรือกาวมันติดทนขนาดนั้นเลย เซงโคตรๆ แค่คู่กรณีไม่มีประกัน เรียกค่าขาดประโยชน์ไม่ได้แล้ว ยังต้องซ่อมต่ออีกเพราะความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ของพนักงานซ่อมสีตัวถังไม่อ่านใบงาน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่