รบกวนช่วยจัดสเป็กคอมสำหรับเล่น Minecraft ให้หน่อยครับ

คือลูกผมแกอยากเล่น Minecraft ใน Desktop ครับ แต่ผมไม่รู้ว่าจะต้องใข้คอมสเป็คแค่ไหนครับ
ผมยังไม่รู้เลยครับว่าจะซื้อแบบเป็นยี่ห้อที่ประกอบสำเร็จมาแล้วดีหรือเลือกประกอบเองดีครับ ผมห่างหายจากเรื่องอุปกรณ์คอมฯไปเกือบยี่สิบปีแล้วครับ
ผมว่าจะไปซื้อพรุ่งนี้ครับที่ฟอร์จูนฯ ผมเองก็จะเอาไว้ใช้ตัดต่อวิดิโอบ้างครับ นานๆที

มีงบ 25,000 - 30,000 ไม่รวมจอพอไหวไหมครับ งบเพิ่มได้นิดหน่อยครับ
และรบกวนเรื่องการเลือกซื้อจอด้วยครับว่าควรเลือกยังไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะครับ เพี้ยนขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่