ทำไมสั่งอาหารผ่าน Grab , Line Man มันแพงกว่าเดิมครับ

อันนี้ไม่รวมค่าจัดส่งนะครับ หลังๆเริ่มสั่งบ่อยเพราะมีโปรส่งถูก แต่คือสังเกตุมาหลายร้านละ ลงราคากันแบบแพงกว่าเดิม 10-20 บาทเลย บางร้านเคยสั่งราคานี้ มีการขึ้นด้วย ทั้งๆที่เดินไปซื้อที่ร้านก็ราคาเดิม นอกจากร้านใหญ่ พวก Pizza KFC อะไรงี้บางทีมีโปรสำหรับ Lineman ด้วย แต่ร้านอื่นนิคือแบบ  กระเพาข้างทาง69 บาท อะไรงี้ยังไม่รวมค่าส่งคือแบบสั่งไม่ลง 555+ เลยทำให้ผมคิดว่า ไอ่ที่มันมีโปรส่งถูก ส่งฟรี เป็นบางช่วงบางร้านเนี้ย คือทางร้านมีซัมติงต้องจ่ายให้แอพเพิ่มรึเปล่าครับ ถึงได้มาชาร์จเอากับลูกค้า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่