การเบิกค่าเช่าซื้อ​ ของข้าราชการ

กระทู้คำถาม
ขออนุญาตสอบถามค่ะ
ตอนแรก​ หนูทำงานในหน่วยงานราชการแห่งหนึ่ง​ เป็นพนักงานราชการค่ะ​ และหนูก็ได้ซื้อคอนโดเพื่ออยู่อาศัย​ โดยการใช้สิทธิ์สวัสดิการของหน่วยงานที่ทำ​ mou ไว้กับแบงค์  ธอส​ หักจากบันชีเงินเดือนโดยให้กองคลังนำส่งให้แบงค์ค่ะ​ หลังจากนั้น​ 2​ ปี​ หนูก็ได้บรรจุเป็นข้าราชการและทำงานที่หน่วยงานเดิม​ อยากทราบว่าถ้าหนูจะขอเบิกค่าเช่าซื้อบ้านจะทำได้หรือไม่​ อย่างไรค่ะ...
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่