[CR] Harley Quinn : Birds of Prey กับความรู้สึกหลังได้ดู

Harley Quinn : Birds of Prey

หลังจากที่  Harley Quinn  ได้เลิกรา (เฉดหัว) กับเจ้าชายอาชญากรรมแห่งเมืองก็อตแธม  เธอก็ผิดหวังอย่างมาก  โศกเศร้าและทำอะไรที่อยากทำบ้าๆ บอไปหมด  นั่นเป็นเหตุผลที่ทำให้ผมเข้าไปดูหนังเรื่องนี้ และ ตัวหนังได้เกริ่นเรื่องย้อนไปย้อนมา  กับวีรกรรมของเธอได้น่าสนใจมาก  อีกทั้งได้นำเสนอตัวร้ายตัวใหม่ที่ชอบ ... คน  การเล่าเรื่องทั้งเรื่องเปรียบเหมือนการกินหมูกระทะ  ยิ่งกินยิ่งอร่อย แถมมีแนะนำตัวละครใหม่ๆอยู่ในแต่ละฉาก  เดาได้ไม่ยากเลยว่าทีมรวมหญิงปราบเหล่าร้ายจะมีใครบ้าง   หนังทำให้มันเด่นชัดขึ้นมากด้วยคาแร็กเตอร์ของมันเอง  ผมก็หวังว่าผู้หญิงตัวน้อยจอมชกของจะมีอะไรพิเศษมากกว่านี้ไหม สรุปก็ธรรมดาเด็กทั่วไปซะงั้น  ตรงนี้ทำให้ผิดหวังเล็กๆ แต่ไปใส่ตัวเด่นให้กับผู้ใหญ่แทน  โดยเฉพาะควิ้น (แน่นอนหละหนังมันชื่อเธอเอง)  ที่เธอโคตรจะสวยเลยในสายตาผม  หุ่นเป๊ะมากเหมือนตอนหนังรวมดาวร้าย  สวยจับใจจริงๆ  ชุดแต่ละชุดจัดว่าแจ่ม  สีปาก  และท่าทางต่อสู้บาดใจผมมากเลยทีเดียว  ผมยังอยากได้เป็นแฟน  แถมหนังยังเฉลยบางอย่างช่วงสุดท้ายว่าใครมี...อะไรที่พิเศษกว่าคนอื่น การมาของหนังเรื่องนี้เหมือนจะผลักดันให้มีการรวมพลังหญิงที่ปราบเหล่าอธรรมเพื่อไปสู้กับแนวฮีโร่หญิงของอีกค่ายดังอย่างชัดเจน  แต่เสน่ห์ที่แตกต่างกันก็คือ  เรื่องนี้มีความเรียลของความสามารถหญิงที่มากกว่า  และสุดท้ายนี้ขอฝากหนังเรื่องนี้ให้เพื่อนๆได้เข้าไปดูด้วยนะครับ  ส่วนตัวผมให้คะแนนหนังเรื่องนี้ 8 / 10 ครับ  ที่ชอบมากคือ ควิ้นเธอสวยบาดใจผม ^_____^

ปล. หนังเรื่องนี้มี EndCredit  แต่มันไม่ค่อยสำคัญอะไรเท่าไหร่   ไม่จำเป็นต้องรอดูก็ได้ครับ 5555  ผมรอดูแล้วออกมาจากโรงพูดกับตัวเองว่า ' Credit อิหยังว่ะ '
ชื่อสินค้า:   Harley Quinn : Birds of Prey
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่