ฝึกงานเดินทางจากดอนเมืองไปลง สุขุมวิท อโศก ยังไง?

เรามาอยู่ดอนเมืองกับพี่สาวพอดีพี่สาวทำงานสนามบินดอนเมือง และเราได้ที่ฝึกงานที่สุขุมวิท 19 ซึ่งเราอยากทราบว่าจะเดินทางไปทำงานยังไงคะ?
ว่าจะมาหาที่พักใกล้ๆแต่ พี่สาวอยากให้เราอยู่ด้วยและอาสาจะออกค่าเดินทาง เราได้ค่าอาหารรายเดือนอยู่แล้วเยอะอยู่แต่ว่า อยากหาเส้นทางที่เดินทางสะดวกไม่อยากนั่งแท็กซี่ไปเพราะรถติดหนักมาก เราโอเคที่จะไปเบียดกับรถไฟฟ้าแต่ไม่รู้เส้นทาง จะเดินทางจะดอนเมืองไปสขุมวิทยังไง วานผู้รู้บอกด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ ><
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่