[CR] [ Review ] Royal Beauty BB matte powder บีบีที่สาวผิวสองสีตามหา!!!

สวัสดีค่ะทุกคน กลับมาเจอกันอีกแล้ว วันนี้มาเขียนกระทู้แบบตื่นเต้นมาก
อยากจะมากรีดร้องเล่าให้ฟังกัน
เราเองเป็นคนที่แต่งหน้าทุกวัน เมื่อก่อนก็คือใช้รองพื้นทุกวันแหล่ะ หลังๆ คืออายุมากขึ้น ก็อยากแต่งหน้าให้เบาลง เพื่อเป็นการพักหน้า อยากเปลี่ยนมาใช้ BB Cream เหมือนคนอื่นเค้าบ้าง แต่!! ปัญหามันอยู่ที่ BB ส่วนมากจะทำออกมาสำหรับผิวขาวเป็นส่วนใหญ่ หายากมากๆ สำหรับคนผิวสองสีแบบทางเรา
และวันนี้!!!!!!! เราเจอสิ่งที่เราตามหาแล้วค่าาา บีบีที่เหมาะกับสาวผิวสองสี ดีใจน้ำตาจะไหล

มาทำความรู้จักกับลูกรักคนใหม่ของเรากัน
Royal Beauty BB matte powder SPF50
ตัวนี้เค้าเป็นบีบีเนื้อแมท ที่รวบรวมเอาความพิเศษทุกอย่างอยู่ในซองเดียวเลย ซึ่งจะปกป้องผิวจากแสงแดด รังสี UVA/UVB มลภาวะต่างๆ ความสามารถของเค้าก็คือสามารถปกปิด คุมมันได้ด้วย ที่สำคัญเบลอรูขุมขนได้ด้วย และที่ว้าวมากๆ เห็นเค้าเป็นเบอร์ #01 แบบนี้ ไม่ต้องตกในนะ เค้าทำบีบีนี้มาสำหรับสาวๆ ผิวสองสีเลยจ้า

นอกจากเค้าจะทำหน้าที่เป็นเมคอัพช่วยปรับสีผิวของเราให้สม่ำเสมอแล้ว เค้ายังมีสารที่ช่วยบำรุงผิวด้วยนะคะ ไม่ว่าจะเป็น
-Titanium Dioxide ป้องกันแสดแดด SPF50 UVA /UVB เป็นกันแดด Physical Sun Screen ซึ่งปลอดภัยกว่า Chemical Sun Screen
-Infargurd จากดอกทานตะวัน ช่วยป้องกันแสงสีฟ้า (Infrared, IR)
-วิตามินซี (Stay C 50) ช่วยให้ผิวสว่างกระจ่างใส ช่วยฟื้นบำรุงผิว
-Collagen (Colla 1000 D) ช่วยหน้าดูกระชับ ลดเลือนริ้วรอยและจุดด่างดำ
-Silver wine Extract ช่วยปรับสภาพสีผิวให้กระจ่างใสขึ้น 2 ระดับ
-Camu Camu Extract ควบคุมความมัน กระชับรูขุมขน

จากส่วนผสมทั้งหมดก็คือน่าสนใจมาก เราเองชอบมาก พอลองใช้ชอบไปอีก
พูดแนะนำน้องเค้าอย่างเป็นทางการไปแล้ว เรามาถึงเวลาหวีดน้องเค้ากันจากความรู้สึกเรากันแล้วค่ะ

ก่อนอื่นเลยมาดูแพคเกจเค้าก่อน เราชอบความเป็นบีบีซองของเค้า เพราะว่าพกง่าย แล้วก็เบากระเป๋ามาก ประหยัดพื้นที่กระเป๋าเวลาไปต่างจังหวัดมากๆ และอีกอย่างนึงคือ เค้ามีฝาปิดมาด้วยค่ะ เพราะฉะนั้นไม่ต้องกลัวหกเลอะเทอะเลย ฝาปิดแน่นสนิทดีด้วยค่ะ อันนี้ดีๆ

มาดูที่เนื้อกันบ้าง สารภาพตรงๆ รเลยว่า ตอนแรกเห็นที่ซองว่าเบอร์ 01 สี nude ใจคือกังวลแล้วนะ กลัวจะใช้ไม่ได้ แต่พอบีบเนื้อออกมา เห็นสีแล้วคือใจชื้นเลย ชั้นใช้ได้แน่จ้าาา 
เนื้อเค้าเป็นเนื้อที่เบานะคะ ไม่ได้บางจนเหลวเป็นน้ำ แต่ก็ไม่ได้เหนียวจนหนักผิว เกลี่ยง่ายมากๆ เนื้อลื่นดีค่ะ ไม่มีกลิ่นแอลกอฮอล์ค่ะ 

จากภาพจะเห็นเลยค่ะ ว่าเรามีรอยสิวที่คางหนักมาก เป็นรอยดำใหญ่เชียว ที่หน้าผากจะมีสิวที่แดงๆ เตรียมตัวจะนูนออกมาอยู่ และก็มีรอยแดงจากสิว และเส้นเลือดอยู่บ้าง
เราใช้ก็ปกติเลย บีบบีบีออกมาแล้วแต้มไปที่หน้า จากนั้นใช้มือเกลี่ยเลย เกลี่ยลื่นดีมาก แถมเกลี่ยเนียนได้ด้วยนิ้วมือเลย ไม่ต้องใช้แปรงหรือฟองน้ำให้วุ่นวาย
ส่วนเรื่องการปกปิด เราลงบีบีรอบเดียวเองนะคะ สามารถปิดรอยแดงสิว สีผิวที่ไม่สม่ำเสมอได้อย่างดีแล้ว
แต่ในส่วนของรอยดำสิว เรามีการบิ๊วเพิ่มอีก 1 ชั้นค่ะ ก็ปกปิดรอยดำเล็กๆ ได้แล้วโดยที่ไม่รู้สึกหนักหน้าค่ะ แต่ถ้ารอยใหญ่และเข้มมากๆ เรายังแนะนำให้ใช้คอนซีลเลอร์อยู่นะคะ 

แล้วทุกคนลองดูเรื่องเฉดสี
เราทาเทียบให้เห็นเลย คือเค้าเนียนไปกับผิวเลยค่าาา แทบจะเป็นสีเดียวกับผิวเลย แต่ผิวดูดีขึ้น สว่างสดใสขึ้นโดยไม่ลอย ไม่เทา ชอบมากกก
นี่แหล่ะที่ตามหา

ในส่วนของความติดทน ส่วนตัวเราทำงานห้องแอร์ คือทนมาก คุมมันมาก เรามาทำงาน ไม่ต้องซับหน้าเลย กลับถึงบ้านไปเชคหน้า คือหน้ามีความมันนิดหน่อย ช่วงทีโซน โดยที่ไม่เยิ้ม ไม่เป็นคราบ ทั้งๆ ที่จริงๆ คือเราเป็นคนหน้ามันมากๆ อ่ะ แต่ให้ผิวที่สวยแบบนี้ ไม่ต้องซับมันเลย คือเป็นอะไรที่เวิร์คมาก

แต่ถ้าวันไหนที่ไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ ไปเที่ยวแบบนี้ หน้าก็จะมันขึ้นนิดนึงนะคะ แต่ไม่เยิ้ม มีซับหน้าบ้าง 1 ครั้งก็อยู่ได้ทั้งวันแหล่ะ ถือว่าตอบโจทย์คนผิวมันมากๆ ค่ะ
อันนี้ แนะนำมากๆ !!!!

ทริคสำหรับเราคือ เราจะเก็บบีบีให้พ้นจากแสงแดดนะคะ เพราะไม่งั้นน้องเค้าจะละลาย แล้วประสิทธิภาพเค้าจะลดลงค่ะ
แล้วจากที่เราใช้มา เราไม่มีอาการแพ้ หรือระคายเคืองอะไรนะคะ เค้าอ่อนโยนแม้ผิวแพ้ง่ายแหล่ะ แต่ถึงยังไงก็อยากให้ลองเองค่ะ ถ้ามีอาการระคายเคืองหรือแพ้ ก็ให้หยุดแล้วรีบไปพบแพทย์ค่า

อ่ะๆ มาปักหมุดกัน น้องเค้ามีขายที่ 7-11 นะคะ หาซื้อง่ายมากกกก
ราคาก็ถูกด้วยจ้า 49 บาทเท่านั้น 
นี่ก็แนะนำเพื่อนไปคนนึงแล้ว นางก็บอกว่าใช้ดีเหมือนกัน
อยากให้ลองกันๆๆ 

วันนี้ขอป้ายยาของถูกและดีกันไว้แต่เพียงเท่านี้ รอบหน้ามีอะไรที่เรากรีดร้องอีก จะรีบมาเขียนกระทู้เล่าให้ฟังกัน
มีอะไรแนะนำติชมได้เลยนะคะ เพื่อปรับปรุงแก้ไขในกระทู้ต่อๆไปค่ะ
ขอบคุณที่อ่านกันมาถึงตรงนี้ค่ะ

สวัสดีค่ะ
ชื่อสินค้า:   Royal Beauty BB matte powder
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่