ช่วยด้วย โทรศัพท์ Sony พูดปลายสายไม่ได้ยินมีแต่เสียงลม แต่ใส่หูฟังพูดได้ยินปกติครับ

โทรศัพท์ Sony XZ2 พูดปลายสายไม่ได้ยินมีแต่เสียงลม แต่ใส่หูฟังพูดได้ยินปกติครับ

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ ว่าต้องไปตั้งค่าที่เมนูไหน เพราะก่อนหน้านี้เหมือนระบบมันปิดเสียงเครื่องทั้งหมดครับ

คือก่อนหน้านี้ไม่ได้ยินเสียงปลายสาย และพูดปลายสายไม่ได้ยิน จึงไปกดตั้งค่ามั่วๆ จนได้ยินเสียงปลายสายแต่พูดปลายสายมีแต่เสียงลม

แสดงความคิดเห็น
Preview