ร้านเหล้ามาเปิดใหม่ อยู่ข้างๆตึกแถวที่ จขกท. อาศัยอยู่เปิดเพลงดังมากถึงตี 4 ต้องทำยังไงดีคะ เครียดมากคะตอนนี้

สวัสดีคะ ร้อนใจและทุกข์ใจมากคะ เลยลองมาถามพี่ๆเพื่อนๆใน pantip ดูก่อนเพื่อขอคำแนะนำคะ พอดีประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมามีร้านเหล้ามาเปิดใหม่ เป็นตึกแถว อยู่ติดริมถนนใหญ่ อยู่แถวประชาอุทิศ ซอย 62 ร้านเหล้าดังกล่าว จะเปิดเพลงดังมากเริ่มเปิดดังประมาน 3 ทุ่มกว่าๆจนถึงประมาณ ตี 4 บางที่ยังดังอยู่เลยคะ แล้วจขกท. อยู่ตึกแถวข้างๆ ไม่สามารถนอนได้เลย หลับๆตื่นๆตลอดทั้งคืน ทุกข์ใจมากเพราะต้องตื่นเช้าทำงานทุกวัน(เวลาที่ร้านเหล้าเปิดเพลงก็คือเวลาเรานอน เห้อ..) ไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มาก่อน เขาน่าจะมาเช่าตึกกับเจ้าของแล้วเปิดเป็นร้านเหล้า จขกท. ควรจะทำอย่างไรดีคะ ไม่กล้าไปบอกเขาตรงๆ กลัวมีปัญหา เพราะก็ไม่รู้จักกันมาก่อน เดี๋ยวเขาไม่พอใจเราจะเป็นอะไรไหมเพราะที่บ้านอาศัยกับยาย อยู่กันสองคน ยายก็บอกว่าให้อดทน ยายก็ไม่กล้าไปทำอะไรหรือแจ้งเขาตรงๆ เพราะพวกเรากลัวว่าเขาจะมีอิทธิพล หรือป่าว สามารถมาเปิดร้านเหล้าได้ จริงๆร้านเหล้า เขาห้ามตั้งในระยะกี่กิโลเมตรเหรอคะจากสถานศึกษาอันนี้ไม่แน่ใจ แต่จากร้านเหล้านี้ตั้งอยู่ใกล้กับโรงเรียนอิสลามวิทยาลัย ประชาอุทิศ ไม่เกิน 1 กิโลเมตร ช่วยขอคำแนะนำด้วยคะ ว่าต้องทำยังไงดี จะโทรไปแจ้งตำรวจจะได้ไหมหรือแจ้งที่ไหนได้บ้างคะ ตอนนี้อดทนมา 1 เดือนแล้วยังไม่ได้ทำอะไรทั้งสิ้น อย่างที่ยายบอกว่าให้อดทน แต่เราอดหลับอดนอนมาตลอด จนนึกได้ว่าลองมาถามใน pantip ดู เพื่อพี่ๆคนไหนมีคำแนะนำที่ดี ขอบคุณมากๆคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่