หน้าจอ Monitor Samsung เวลาเล่นเกมไปสักพักแล้วสีจอเพี้ยนครับ

เวลาเล่นเกมไป 10-15นาทีตัวจอจะมีปัญหาสีเพี้ยนครับ เฉพาะตอนใช้ Display port เท่านั้นพอเปลี่ยนมาเป็น HDMI ก็ไม่มีปัญหาสีเพี้ยนนะครับ
ตอนสีจอเพี้ยงผมต้องปิดจอ แล้วเปิดใหม่ก็จะหาย แต่เล่นไปสักพักก็สีเพี้ยนเหมือนเดิม ลองซื้อสาย Display มาเปลี่ยนก็ยังมีปัญหาสีเพี้ยนอยู่ครับ อาการนี้เป็นที่จอ Monitor หรือเป็นที่ การ์ดจอ ครับ
แสดงความคิดเห็น