อยากทราบการจดทะเบียนใหม่ของรถเก่าน่ะครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมมี Honda Super Cub 50 ที่ซื้อต่อมาหลายคนน่ะ (ซื้อจากกลุ่มที่ซื้อขายรถ Honda C น่ะ) คือรถมีทะเบียนน่ะครับ มีเล่มหน้าเดียวแผ่นเดียวน่ะ กับใบซื้อขายและสำเนาบัตรปชช.เจ้าของรถน่ะ คือในเล่มน่ะคนที่ซื้อต่อมาน่ะเขาซื้อมาจากเจ้าของเก่าที่เชียงใหม่น่ะครับ (ในเล่มหน้าเดียวแผ่นเดียวบอกชื่อเจ้าของเดิมที่เชียงใหม่น่ะ) แต่อยากจะทำโอนลอยและจดทะเบียนใหม่น่ะ ทำยังไงครับ ให้คนที่ซื้อมาจากลำปางทำโอนลอยให้ได้เปล่าครับ เพราะผมไม่ทราบว่าเจ้าของเดิมยังอยู่ไหมน่ะครับและอีกอย่างอยู่เชียงใหม่ด้วยน่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่