เราเอาบัตรประชาชนคนอื่นไปซื้อโทรศัพท์ แล้วรู้สึกผิด

อย่างที่บอกไว้ข้างต้นค่ะ เราเอารูปบัตรประชาชนคนอื่นไปใช้ แล้วเราโดนจับได้ แต่เราก็สำนึกผิดทันทีและรีบไปขอโทษและแสดงความรับผิดชอบกับเจ้าของบัตรโดยทันที ตอนนี้เรารู้สึกผิดและกลัวมาก เราไม่ได้ตั้งใจจะทำให้เกิดความเสียหายแต่บัตรเราใช้ไม่ได้ เราเลยเอาบัตรคนอื่นมาใช้เปิดเบอร์พร้อมซื้อเครื่องติดรายเดือน ตั้งใจว่าจะส่งให้ครบไม่ขาดกำหนด เพราะถ้าเราขาดส่งเครื่องก็จะล็อคทันที ซึ่งเราไม่เสี่ยงที่จะใช้แค่เดือน-2เดือนแล้วปล่อยทิ้งแน่นอน เราซื้อกับร้านโทรศัพท์ที่เราเคยทำงานด้วย และเอาบัตรประชาชนมาจากที่นั้นเลยโดนจับได้ คิดเผื่อๆไว้แล้วว่าอาจจะโดนจับได้แต่ด้วยความที่มั่นใจว่าจะไม่ขาดส่งเลยทำไปโดยไม่ทันคิดถึงเจ้าของบัตรว่าเค้าจะเสียหายมั้ย เราขอคำแนะนำหน่อยค่ะ เครียดมากจริงๆกลัวโดนประจานเราไม่อยากให้พ่อแม่เรารู้ มีวิธีแนะนำมั้ยคะ ช่วยด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่