สอนถ่ายภาพทำภาพดอกไรไม่รู้ครับ

สวัสดีครับ

ภาพที่เห็นข้างล่างนี้ เป็นภาพที่เกิดจากกล้อง Sigma SD1 Merrill ครับ ใครไม่รู้จักก็ช่างมันเถอะ ผมแค่อยากบอกว่าผมเอาไว้ใช้ถ่ายภาพนี้เฉยๆ ประกอบกับเพิ่งได้เลนส์ Sigma 180mm f/2.8 APO EX DG OS HSM มาก็เลยเอามาลองใช้งานดูครับ

สำหรับการอธิบายผมจะอธิบาย 3 ส่วน ตลอดกระบวนการกว่าจะออกมาเป็นภาพ
นั่นคือ ถ่ายยังไง > วางหลักความน่าสนใจอย่างไร > แต่งภาพอย่างไร

รายละเอียดตามภาพครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview