PC VS Macbook

เราว่าจะซื้อโน๊ตบุ๊คใหม่ อยากรู้ว่าฝั่งไหนทำงานได้ดีกว่า เน้นไปทางพวกเอกสารเลยค่ะ เเต่ส่วนตัวชอบตัดต่อวิดีโอหรือภาพด้วย เเต่ไม่ได้ทำบ่อยหรือหนักนะคะ จะทำเวลาว่างๆ เเล้วก็ดูหนัง ฟังเพลง ทั่วไป กำลังคิดอยู่เลยค่ะ ว่างบประมาณสองหมื่นกว่าๆ ซื้อ PC หรือ Mac มือสองดี ที่เห็นมาเราว่า mac มือสองบางตัวสภาพยังโอเคเลย ราคาก็เท่าๆกันน ช่วยเเนะนำหน่อยค่ะ เเล้วถ้าเป็นนักเรียน นักศึกษา ควรใช้ตัวไหนเหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่