หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
48 บาท ก็กินขนมได้หลายมื้อ นะ ทำเอง ของกินนอกบ้านสมัยนี้แพง ขนมแถวบ้านถ้วยนิดเดียว 30 บาท
กระทู้คำถาม
ขนม
การเงิน
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
... กินDoraemonเป็นมื้อเช้า ...
ความจริงซื้อขนมมาฝากที่บ้าน แต่เขาไม่มาเอา แกะกินเองชดเชยความเสียใจซะเลย มื้อเช้าวันนี้หยิบถุงน้ำเต้าหู้ใส่เครื่องออกมาอุ่นร้อน แล้วหย่อนไข่ลวกลงไปหนึ่งฟอง แถมขนมอีกอย่างละชิ้น เริ่มต้นst
หนอนแบกเป้
...บางวันก็ยอมจ่ายค่ามื้อเช้านะ @ Arima onsen...
ปกติถ้าหนอนฯเดินทางคนเดียวมักจะจองห้องพักอย่างเดียว ไม่เอาบริการอื่นรวมถึงไม่เอาอาหารมื้อเช้าค่ะ ทริปญี่ปุ่น12คืนที่เพิ่งไปมา มีที่เดียวที่หนอนฯอ่านรีวิวแล้วเลือกจอง&จ่ายแบบรวมอาหารเช้า เพราะเขาม
หนอนแบกเป้
...โรย"ความญี่ปุ่น"ลงในมื้อเช้า...
หนอนฯไปเที่ยวญี่ปุ่นเพิ่งกลับมา ใช้เงินไปเยอะจากการซื้อของให้ตัวเอง ซึ่งปกติหนอนฯไม่ใช่สายshoppingนะคะ แต่ว่างวดนี้มันคันไม้คันมือเหลือเกิน กลับมาแล้วของใช้ก็ต้องเอามาใช้ ของกินก็ต้องเอามากิน เน
หนอนแบกเป้
ดึกแล้วลงได้ วันนี้อยู่นอกบ้านเกือบทั้งวัน ค่าอาหารสามมื้อ ตกมื้อละ 100 บาท
สามมื้อก็ 300 บาท ถือว่าแพงนะนี่ กินธรรมดาๆ ไม่ได้มีอะไรพิเศษเลย แปดโมง บ่ายโมง หกโมงเย็น กลับมาถึงบ้าน คดข้าวอีกมื้อตอนสี่ทุ่ม ถ้าอยู่นอกบ้าน ปกติคุณใช้จ่ายในการกิน กี่ร้อยบาทครับ?
สมาชิกหมายเลข 8790324
BufFeast Review : ร้านหมูกะทะควบทะเลย่าง โซนขอบจังหวัดนนท์-ปทุม @ ถนนปทุมธานี-กรุงเทพ
ช่วงนี้มีสิทธิ์คนละครึ่งออกมาให้ใช้กัน หลายๆคนก็มุ่งเป้าไปใช้สิทธิ์กันกับร้านบุฟเฟ่ต์ ซึ่งส่วนมากจะเป็นร้านแนวหมูกะทะที่เข้าร่วม วันนี้ผมเลยมาฉลองเลี้ยงส่งรุ่นน้องที่บริษัทกับร้านละแวกบ้านของเขากันหน
TheHeatBufFeast
ข้าวหมกเนื้อ & ข้าวหมกไก่
ข้าวหมกเนื้อ & ข้าวหมกไก่ คุณภรรยาซื้อมาเป็นมื้อกลางวันฮะ ข้าวหมกเนื้อ ของผม กล่องละ 80 บาท ข้าวหมกไก่ ของคุณภรรยา กล่องละ 60 บาท ร้านนี้ให้หอมเจียวนิดเดียวถ้าต้องการเพิ่ม ต้องซื้อกระปุกละ 20 บาท
Topyutt
วันนี้ต้องเล่นบท ผู้รับเหมา
จากกระทู้นี้ https://pantip.com/topic/43889419 ไก่ยังเหลือหลายชิ้น และมีมันบด 1 ถ้วย เช้าวันนี้เอามาอุ่นกิน แล้วก็แบ่งกันกินกับน้อง มีอโวคาโดอยู่ เพิ่มกาแฟ 1 แก้ว อิ่มจุกๆค่ะ 2 คนเลยต้องเล่นบทผู้รับเห
กัมบอล
== ปรุง (Proongbkk @The local By Oamthong Thai cuisine == ร้านนี้ มิชลิน ควรเอาดาวมาติดให้ได้แล้ว :)
อาทิตย์นี้ ทานอาหารสองมื้อหลัก เมื่อวาน ทานชัยเมศร์เหลาริมทาง ร้านอร่อยริมทางราคาดี แต่อร่อยมาก ที่รีวิวไปเมื่อวาน แต่วันนี้ ได้ลองไปทานร้านนี้ อยากบอกว่าเป็นร้านที่กินแล้วปล้มปริ่ม ยกให้ อร่อย และคุ
-=Jfk=-
การออมเงินเยอะขึ้นก็ไม่มีทางอดแม้แต่นิดเดียวจริงเหรอ?
ระดับการออมเงินของผมส่วนใหญ่ซึ่งมาจากช่วยงานปู่ล้วนๆเลยครับ แต่ถ้าระหว่างเปิดเทอมก็ออมเงินรวมกับค่าขนมไปโรงเรียนที่ได้ไปทุกวัน ซึ่งผมก็ออมเป็น 5,000 กว่าๆบาทแล้วครับ ผมจึงวางแผนสำหรับอนาคต ผมเลยรอให้โ
สมาชิกหมายเลข 5402826
สามีภรรยาที่อยู่กันมานาน จะเลิกกันได้ยาก จริงไหม
คู่สามีภรรยาที่คบกันมาตั้งแต่สมัยเรียน จนอายุจะ 40 ประมาณ 20 กว่าปี หากจะเลิกกัน เลิกยากไหม แล้วจะตัดขาดกันได้ไหม เห็นมีหลายคนบอกเลิกยาก ยิ่งมีลูกยิ่งเลิกยาก แต่บางคนก็เลิกง่ายนิดเดียว สรุปแล้ว เลิ
สมาชิกหมายเลข 8620105
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ขนม
การเงิน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
48 บาท ก็กินขนมได้หลายมื้อ นะ ทำเอง ของกินนอกบ้านสมัยนี้แพง ขนมแถวบ้านถ้วยนิดเดียว 30 บาท